



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



FUNGU 05

TUME YA TAIFA YA UMWAGILIAJI

RANDAMA YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA 2026/2027



Imetayarishwa na;

Tume ya Taifa ya Umwagiliaji,

4 Mtaa wa Skilla,

41112 Kikuyu Kusini,

S.L.P 146,

Dodoma.

Machi, 2026

YALIYOMO

YALIYOMO.....	i
VIFUPISHO.....	iii
SURA YA KWANZA.....	1
1.0 UTANGULIZI.....	1
1.1 Dira.....	1
1.2 Dhima	1
1.3 Majukumu ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji	1
SURA YA PILI	3
2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI KWA MWAKA 2025/2026	3
2.1 Taarifa ya Utekelezaji wa Maagizo ya Kamati kwa Mwaka 2025/2026	3
2.2 Tathmini ya Utekelezaji wa Bajeti hadi Machi, 2026	6
2.2.1 Taarifa ya Fedha zilizovuka Mwaka 2024/2025.....	6
2.2.2 Maduhuli.....	8
2.2.3 Matumizi ya Kawaida.....	11
2.2.4 Miradi ya Maendeleo	35
2.3 Utekelezaji wa Bajeti kwa Mwaka 2025/2026	51
2.3.1 Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II)	52
2.3.1.1 Utekelezaji wa Miradi ya umwagiliaji.....	52
2.3.1.2 Ujenzi wa Miundombinu ya Ofisi za Tume	54
2.3.1.3 Uimarishaji wa Vyama vya Umwagiliaji	55
2.3.2 Ushiriki wa wadau katika kilimo cha umwagiliaji	56
2.4 Changamoto za Utekelezaji wa Bajeti na Mikakati ya Utatuzi	58
SURA YA TATU.....	59
3.0 MPANGO NA BAJETI YA MWAKA 2026/2027	59
3.1 Vipaumbele vya Mpango na Bajeti	59
3.1.1 Ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji	59

3.1.2 Upembuzi yakinifu na usanifu wa Skimu na Mabwawa ya Umwagiliaji	59
3.1.3 Kuimarisha uendeshaji na matunzo ya miundombinu katika Skimu za umwagiliaji	60
3.1.4 Kuimarisha uzingatiwaji wa masuala mtambuka	60
3.2 Makadirio ya Mapato	61
3.3 Makadirio ya Matumizi ya Kawaida.....	62
3.3.1 Kazi zitakazotekelezwa	62
3.4 Makadirio ya Matumizi ya Miradi ya Maendeleo	132
3.4.1 Miradi itakayotekelezwa.....	132
3.5 Muhtasari wa Maombi ya Fedha kwa Mwaka 2026/2027	147
VIAMBATISHO	148

VIFUPISHO

Kifupisho Maana yake

ASDP II	Agricultural Sector Development Programme II
BBT	Building a Better Tomorrow
BRELA	Business Registrations and Licensing Agency
CRB	Contractors Registration Board
CROSAT	Crop Science Association of Tanzania
ECF	Extended Credit Facilities
ERB	Engineering Registration Board
ESIA	Environmental and Social Impact Assessment
ESMP	Environmental and Social Management Plan
GRM	Grievance Redress Mechanism
iMIS	Irrigation Management Information System
IPM	Integrated Pest Management
JICA	Japanese International Cooperation Agency
JIRCAS	Japan International Research Center for Agricultural Sciences
MSY	Magonjwa Sugu Yasiyoambukiza
NBAA	National Board of Auditors and Accountants
NIDF	National Irrigation Development Fund
PPP	Public Private Partnership
TFSRP	Tanzania Food Systems Resilience Programme
TICCO	Tanzania Irrigation Construction Company
TIDCO	Tanzania Irrigation and Drainage Consultancy Bureau

SURA YA KWANZA

1.0 UTANGULIZI

Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imeanzishwa kwa Sheria Na. 04 ya Taifa ya Umwagiliaji ya mwaka 2013 kama Taasisi ya Serikali inayojitegemea chini ya Wizara inayohusika na umwagiliaji.

1.1 Dira

Kuwa na Taifa lenye umwagiliaji endelevu unaochochea mageuzi ya kilimo.

1.2 Dhima

Kufanya mageuzi ya kilimo kupitia uratibu, udhibiti na uhamasishaji wa umwagiliaji endelevu kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi.

1.3 Majukumu ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji

Tume imepewa jukumu la kuratibu, kuendeleza na kusimamia maendeleo ya sekta ya umwagiliaji nchini. Majukumu mahususi ya Tume ni kama yafuatayo:-

- i. Kuishauri Serikali katika utekelezaji na kufanya mapitio ya Sera ya Taifa ya Umwagiliaji, Mkakati wa Maendeleo ya Umwagiliaji, Mpango Kabambe wa Taifa wa Umwagiliaji na Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji;
- ii. Kuiwakilisha Serikali kwenye mikutano ya kitaifa na kimataifa katika masuala yote yanayohusu uendelezaji na usimamizi wa kilimo cha umwagiliaji.
- iii. Kuratibu shughuli zote za umwagiliaji katika sekta ya umwagiliaji zinazotekelezwa na washirika au wadau wengine wa maendeleo;
- iv. Kuhamasisha na kudumisha ushirikiano na taasisi za kimataifa zenye kutekeleza majukumu yanayofanana na Tume katika masuala ya umwagiliaji;
- v. Kupanga, kufanya pembuzi yakinifu, kusanifu, kujenga na kusimamia ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji;
- vi. Kuanzisha na kuendesha vituo vya ukodishaji wa vifaa vya ujenzi kwa ajili ya kuisaidia sekta binafsi kuwekeza kwenye kilimo cha umwagiliaji;
- vii. Kusajili na kutunza orodha ya wamwagiliaji;

- viii. Kuhamasisha na kudumisha mahusiano na taasisi zinazotoa programu za mafunzo na kusaidia upatikanaji wa rasilimali watu kwa madhumuni ya kupata wataalamu katika sekta ya umwagiliaji;
- ix. Kuwa jukwaa la kubadilishana uzoefu na kupashana habari katika masuala ya umwagiliaji;
- x. Kujenga uwezo wa wamwagiliaji kwa ajili ya kuongeza ushiriki wao katika kupanga, kutekeleza, kuendesha na kusimamia skimu za umwagiliaji;
- xi. Kufanya na kuratibu tafiti, kusambaza teknolojia sahihi zitokanazo na matokeo ya tafiti na kutoa msaada wa huduma za kitaalamu kuhusu umwagiliaji;
- xii. Kuhamasisha uendelezaji wa mabwawa kwa ajili ya matumizi ya umwagiliaji na shughuli nyinginezo za kiuchumi na kijamii;
- xiii. Kusimamia masuala yote yanayohusu maendeleo ya umwagiliaji na ushirikiano na wadau mbalimbali katika maendeleo ya umwagiliaji;
- xiv. Kuidhinisha ujenzi wa mifumo ya umwagiliaji, kusimamia viwango na miongozo kwa ajili ya maendeleo na uendeshaji wa shughuli za umwagiliaji;
- xv. Kuhamasisha matumizi ya maji yenye ufanisi katika mifumo ya umwagiliaji na kuhakikisha usimamizi shirikishi wa rasilimali za maji kwa maendeleo ya kilimo cha umwagiliaji;
- xvi. Kuishauri Serikali katika masuala yote yanayohusu maendeleo na uendeshaji wa sekta ya umwagiliaji nchini; na
- xvii. Kutekeleza majukumu yote muhimu katika kuendeleza kilimo cha umwagiliaji.

SURA YA PILI

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI KWA MWAKA 2025/2026

2.1 Taarifa ya Utekelezaji wa Maagizo ya Kamati kwa Mwaka 2025/2026

Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Viwanda, Biashara, Kilimo na Mifugo ilitoa maagizo matatu (3) kwa Serikali kuhusu mchango wa Tasnia ya Umwagiliaji katika Sekta ya Kilimo. Maagizo hayo yalitolewa wakati wa uwasilishaji wa taarifa ya utekelezaji wa bajeti ya mwaka 2024/2025 na makadirio ya Mapato na Matumizi kwa mwaka 2025/2026. Muhtasari wa maagizo pamoja na utekelezaji wake umeoneshwa katika Jedwali A.

Jedwali A: Taarifa ya Utekelezaji wa Maagizo ya Kamati kwa Mwaka 2025/2026

NA.	AZIMIO	UTEKELEZAJI
1	Bunge liliazimia kwamba: - (i) Kutokana na ukusanyaji hafifu wa maduhuli ya Mfuko wa Maendeleo ya Umwagiliaji unaipotezea Serikali mapato. Tume kuweka utaratibu utakaowezesha watumiaji wa maji kulipa tozo za maji ili kuiwezesha Tume kufikia malengo iliyojiwekea;	Serikali Kupitia Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imeendelea kutoa mafunzo kwa wakulima kuhusu umuhimu wa ada za huduma za umwagiliaji kupitia vyama vya umwagiliaji. Tume inahakikisha kuwa katika kila mradi inawajengea uwezo wakulima na kuwahamasisha kujiunga na kujisajili katika vyama vya umwagiliaji kwa mujibu wa Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji. Hadi Machi, 2026 Tume imesajili jumla ya vyama 1,013 na kutoa mafunzo kuhusu umuhimu wa ada za huduma za umwagiliaji pamoja na uendeshaji na mafunzo ya utunzaji wa miundombinu ya umwagiliaji katika skimu 1000 za umwagiliaji. Aidha, Tume imeanza kuingia Mikataba ya uendeshaji, matunzo na usimamizi na vyama vya umwagiliaji ambapo pamoja na masharti mengine, vyama vya umwagiliaji vitachangia ada ya huduma za umwagiliaji kwa kuhakikisha kila mwanachama katika chama anatoa ada husika kwa kuzingatia Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji ili kuweza kufikia malengo ya ukusanyaji wa ada hizo.
2	(ii) Serikali ifanye uchambuzi wa kina kuainisha miradi ya mabwawa ya kilimo cha	Katika kuhakikisha kuwa miradi ya umwagiliaji inakamilika kwa wakati na kuleta tija iliyokusudiwa, Tume imefanya uchambuzi wa miradi inayoendelea

	umwagiliaji ambayo yamefikia zaidi ya asilimia 60 ya utekelezaji na kuyakamilisha kwa haraka ili tija kwa sekta hii muhimu ya kilimo ianze kuonekana;	kutekelezwa ikiwemo mabwawa ya umwagiliaji kwa lengo la kubaini miradi inayopaswa kupewa kipaumbele katika mgao wa rasilimali fedha. Matokeo ya uchambuzi yanaonyesha kuwa mabwawa 10 yamefikia zaidi ya asilimia 50 ambapo katika mwaka 2026/27 yatapelewa kipaumbele ili yaweze kukamilika na kuanza kutumika katika uzalishaji.
3	(iii) Serikali iendeele kuongeza na kutoa fedha kwa wakati katika miradi ya miundombinu ya umwagiliaji ili kuongeza kasi ya kukamilisha miradi. Aidha, usimamizi wa miradi uimarishwe ili fedha zilizotengwa zilete tija iliyokusudiwa.	Serikali imeendelea kuipa kipaumbele Tasnia ya Umwagiliaji ili iweze kuongeza mchango wake katika Sekta ya Kilimo kwa kuongeza Fedha za ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji. Katika kutekeleza azma hii Serikali imeongeza ukomo wa bajeti ya umwagiliaji hadi kufikia Shilingi Bilioni 308.72 mwaka 2025/2026 ukilinganisha na Shilingi bilioni 46.5 ya mwaka 2021/2022. Sambamba na kuongezeka bajeti, Serikali imeendelea kutoa Fedha zilizotengwa ambapo hadi kufikia Machi, 2026, jumla ya Shilingi Bilioni 142.05 ya Fedha zilizotengwa kwa mwaka 2025/2026 zimetolewa ukilinganisha na Shilingi Bilioni 6.32 za mwaka 2021/2022. Aidha, Serikali imeendelea kuajiri wataalamu wa umwagiliaji ili kuimarisha usimamizi wa miradi ya umwagiliaji nchini. Hadi Machi, 2026, jumla ya Wataalamu wa Umwagiliaji 398 wameajiriwa. Vilevile Tume imefungua Ofisi za Umwagiliaji za Wilaya 121 ili kuimarisha usimamizi wa miradi ya umwagiliaji.

2.2 Tathmini ya Utekelezaji wa Bajeti hadi Machi, 2026

2.2.1 Taarifa ya Fedha zilizovuka Mwaka 2024/2025

Katika Mwaka 2024/2025 jumla ya Shilingi 23,117,900,000 zilihamishiwa katika akaunti ya Amana na matumizi yake kufanyika katika Mwaka wa Fedha 2025/2026. Kama inavyooneshwa katika Jedwali.

Jedwali Na. 1: Taarifa ya Fedha Zilizovuka Mwaka 2024/2025

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizoombewa Kibali	Fedha zilizovuka Mwaka 2024/2025		
			Fedha zilizobaki Kufikia Juni, 2025	Fedha zilizotumika hadi Machi 2026	Kazi zilizotekelezwa
4486	Ujenzi na ukarabati wa miradi ya umwagiliaji	Malipo ya Wakandarasi	23,117,900,000.00	23,035,020,861.95	Fedha zimetumika kulipa madai ya wakandarasi

2.2.2 Maduhuli

Katika mwaka 2025/2026, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji ilipanga kukusanya maduhuli ya Shilingi **3,600,000,000**. Hadi Machi, 2026, Tume imekusanya jumla ya Shilingi **2,059,882,529.88** sawa na **asilimia 57.22** ya lengo. Mchanganuo wa makusanyo kwa kila chanzo umeanishwa katika **Jedwali Na.2**.

Jedwali Na. 2: Tathmini ya Ukusanyaji Mapato ya Ndani / Maduhuli

CHANZO CHA MAPATO	MAPATO YALIYOIDHINISHWA	MAKUSANYO HALISI	UFANISI (%)	SABABU ZA UFANISI
Ukodishaji wa Mitambo	1,500,000,000	910,511,870	60.7	Mitambo mingi ya Tume imeendelea kutekeleza miradi ya umwagiliaji kwa kutumiwa na Wakandarasi kwa utaratibu wa kukodi
Ada ya maombi ya Usajili	7,500,000	1,920,000	25.60	Idadi ndogo ya Vyama vya Umwagiliaji vilivyosajiliwa kutokana na kutoanzishwa kwa skimu mpya kwa kipindi cha utekelezaji.
Ada ya usajili wa Vyama	30,000,000	7,830,000	26.10	Idadi ndogo ya Vyama vya Umwagiliaji vilivyosajiliwa kutokana na kutokutekeleza miradi mipya.
Ada ya Mwaka	88,000,000	33,200,000	37.73	Vyama vya Umwagiliaji kuchelewa kulipa ada ya mwaka 2025 na 2026
Ada ya Huduma za Umwagiliaji	1,958,500,000	1,086,314,730	55.47	Mwamko wa wakulima kuhusu uchangiaji Ada ya huduma za Umwagiliaji umeendelea kuimarika
Ada ya ucheleweshaji	500,000	3,735,000	747.00	Wakulima/ Vyama vya Umwagiliaji kulipa faini za uchelewashaji
Ukodishaji wa nyumba za Tume	15,000,000	16,230,929.88	108.21	Kuimarika kwa usimamizi na ufuatiliaji wa makusanyo ya kodi ya pango kwa nyumba

				zinazomilikiwa na Tume
Vyanzo vingine	500,000	140,000	28.00	Makusanyo haya yametokana na malipo ya mabadiliko ya katiba ya vyama vya umwagiliaji
Jumla	3,600,000,000	2,059,882,529.88	57.22	

2.2.3 Matumizi ya Kawaida

Katika mwaka 2025/2026 Tume ya Taifa ya Umwagiliaji Fungu 05 iliidhinishiwa jumla ya **Shilingi 73,416,447,000** kwa ajili ya matumizi ya kawaida. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 8,267,617,000.00** ambazo ni sawa na asilimia 11.26 ni kwa ajili ya Mishahara na **Shilingi 65,148,830,000** ambazo ni sawa na asilimia 88.74 ni kwa ajili ya Matumizi Mengineyo (**Shilingi 61,535,777,000** ni Fedha za OC-ECF na **Shilingi 3,613,053,000** OC-Kawaida).

Hadi kufikia Machi, 2026; Jumla ya **Shilingi 10,658,918,387.5** sawa na **asilimia 14.52** ya Fedha zilizotengwa kwa ajili ya matumizi ya kawaida zimepokelewa. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 1,881,695,913.00** ni Fedha za matumizi mengineyo (OC), **Shilingi 2,166,694,724.5** ni Fedha za matumizi mengineyo OC- ECF na **Shilingi 6,610,527,750.00** ni Fedha za mishahara. Mchanganuo wa Matumizi kwa kila Kifungu ni kama ulivyoainishwa hapa chini.

KIFUNGU 1001: IDARA YA UTAWALA NA RASILIMALI WATU		
NA.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi kufikia Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	1,400,171,000.00
2.	Kuandaa semina ya uhamasishaji kuhusu VVU/UKIMWI na Magonjwa sugu yasiyoambukiza (MSY) mahala pa kazi kwa wafanyakazi 540 ifikapo Juni, 2026	Semina ya uhamasishaji kuhusu VVU/UKIMWI na MSY mahala pa kazi imefanyika kwa kutoa elimu kwa waelimisha rika 38 ambao wanaendelea kutoa mafunzo kwa watumishi wengine katika maeneo ya kazi. Jumla ya Shilingi 27,150,000 zimetengwa na Shilingi 26,950,000 zimetumika sawa na asilimia 99.26
3.	Kuwawezesha watumishi wa Tume kushiriki	Maadhimisho ya siku ya UKIMWI hayakufanyika kitaifa. Aidha, watumishi wa

	maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani ifikapo Juni, 2026	Tume, waelimisha rika wa mikoa 25 na waelimisha rika kutoka Idara na vitengo wamewezeshwa kushiriki semina za VVU/UKIMWI na MSY. Jumla ya Shilingi 13,970,000 zimetengwa na Shilingi 13,970,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
4.	Kufanya vikao vinne (4) vya Kamati ya VVU/UKIMWI na magonjwa yasiyoambukiza (MSY) na kununua vifaa tiba ifikapo Juni, 2026.	Vikao viwili (2) cha Kamati ya VVU/UKIMWI na MSY vimefanyika na ununuzi wa vifaa tiba vipo katika hatua ya manunuzi. Jumla ya Shilingi 13,600,000 zimetengwa na Shilingi 12,181,000 sawa na asilimia 89.57 zimetumika.
5.	Kuboresha mfumo wa mrejesho kwa watumishi 540 wa Tume na wadau pamoja na kufanya mafunzo ya uhamasishaji kwa watumishi kuhusu maadili ifikapo Juni 2026.	Mfumo wa mrejesho wa Taasisi umeendelea kuborehwa na elimu kutolewa kwa wadau juu ya uwasilishaji wa mrejesho kupitia mfumo. Pia mafunzo kuhusu maadili katika utumishi wa umma yalitolewa kwa watumishi wa Tume 58. Jumla ya Shilingi 7,600,000 zimetengwa na Shilingi 6,400,000 sawa na asilimia 84.20 zimetumika.
6.	Kuwezesha vikao vya Kamati ya uadilifu na kuandaa Mpango Mkakati wa kupambana na Rushwa wa Tume ifikapo Juni, 2026.	Vikao Viwili (2) vya Kamati ya Kuthibiti Uadilifu vimefanyika. Aidha, mpango mkakati wa kupambana na rushwa umeandaliwa na mafunzo ya maadili yametolewa kwa watumishi 58 Jumla ya Shilingi 25,050,000 zimetengwa na

		Shilingi 24,400,000 sawa na asilimia 97.40 zimetumika.
7.	Kuwezesha vikao vya uadilifu na kutoa mafunzo na kutekeleza mpango mkakati wa kupambana na rushwa wa Tume pamoja na mpango kazi ifikapo Juni, 2026.	Vikao Viwili (2) vya Kamati ya Kuthibiti Uadilifu vimefanyika. Aidha, mpango mkakati wa kupambana na rushwa umeandaliwa na kupitiwa. Jumla ya Shilingi 43,950,000 zimetengwa na Shilingi 8,550,000.00 sawa na asilimia 19.45 zimetumika.
8.	Kuandaa mpango wa rasilimali watu kufikia Juni, 2026.	Kazi ya kuandaa mpango wa rasilimali watu inaendelea. Jumla ya Shilingi 20,000,000 zimetengwa na Shilingi 19,507,010 sawa na asilimia 97.54 zimetumika.
9.	Kuwezesha huduma za kiutawala ifikapo Juni, 2026	Huduma za kiutawala zimeendelea kutolewa ikiwa ni pamoja na ulinzi, usafi, maji, umeme, usafiri na matengenezo mbalimbali. Jumla ya Shilingi 741,120,000 Zimetengwa na Shilingi 606,748,920.78 sawa na asilimia 81.87 zimetumika.
10.	Kutekeleza mpango wa Tume wa kurithishana madaraka (Succession Plan) ifikapo Juni, 2026	Mpango wa Tume wa kurithishana madaraka unaendelea kutekelezwa na rasimu imewasilishwa Wizara ya Kilimo kwa mapitio. Jumla ya Shilingi 2,300,000 zimetengwa na Shilingi 1,500,000 sawa na asilimia 65.22 zimetumika.

11	Kuwezesha wafanyakazi kushiriki katika semina na mikutano ya Vyama vya Kitaaluma vya Maafisa Tawala na Rasilimali Watu, Watunza Kumbukumbu na Makatibu mahususi ifikapo Juni, 2026	Watumishi wamewezeshwa kushiriki kwenye semina na mikutano ya vyama vya kitalaamu ikwemo TRAMPA, TAPSEA, TAPHRA, Jumla ya Shilingi 21,200,000 Zimetengwa na Shilingi 20,486,248 sawa na asilimia 96.63 zimetumika
12.	Kulipa stahili za watumishi na stahiki za viongozi wa Tume ifikapo Juni, 2026	Watumishi 100 wamelipwa nauli ya likizo ya mwaka na wakuu wa Idara na Vitengo wamelipwa stahiki za simu, umeme na nyumba. Jumla ya Shilingi 290,210,000 zimetengwa na Shilingi 232,292,700.00 sawa na asilimia 80.04 zimetumika.
13.	Kuwezesha uandaaji wa bajeti ya mishahara ya watumishi (IKAMA) na Vikao vya Kamati ya Ajira ifikapo Juni, 2026	Uandaaji wa bajeti ya mishahara ya watumishi (IKAMA) unaendelea. Jumla ya Shilingi 18,250,000 zimetengwa na Shilingi 17,950,000 sawa na asilimia 98.36 zimetumika.
14.	Kuwezesha utekelezaji wa mfumo wa PEPMIS kwa watumishi wa Tume ifikapo Juni , 2026	Kazi ya utekelezaji wa mfumo wa PEPMIS inaendelea ambapo jumla ya watumishi 577 wamejaza taarifa za utekelezaji hadi kufikia Machi, 2026. Jumla ya Shilingi 13,900,000 zimetengwa na Shilingi 11,900,000.00 sawa na asilimia 85.61 zimetumika.
15.	Kuwezesha vikao viwili (2)	Maandalizi kwa ajili ya kikao cha Baraza la

	vya Baraza la wafanyakazi ifikapo Juni, 2026	Wafanyakazi yamekamilika na Kikao kimepangwa kufanyika mwezi Aprili, 2026. Jumla ya Shilingi 79,140,000 zimetengwa na Shilingi 69,000,000.00 sawa na asilimia 87.19 zimetumika.
16.	Kuwezesha vikao vya Bodi ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji na kulipa ada za mwaka ifikapo Juni, 2026	Kikao kimoja (1) cha Bodi kimefanyika. Jumla ya Shilingi 100,800,000 zimetengwa na Shilingi 100,800,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
17	Kuwezesha shughuli za uendesaji wa ofisi za umwagiliaji za Mikoa na Wilaya ifikapo Juni, 2026	Ofisi za Mikoa na Wilaya zimewezeshwa kuendesha shughuli zake za kiutawala ikiwa ni pamoja na kulipia pango, maji, umeme, ulinzi, usafi, samani na shajala. Jumla ya Shilingi 419,660,000 zimetengwa na kiasi cha Shilingi 238,320,835.45 sawa na asilimia 56.79 zimetumika.
18.	Kuwezesha watumishi kuhudhuria mafunzo ya muda mrefu na mfupi na semina/vikao vya kitaaluma ifikapo Juni 2026	Watumishi wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mrefu na mfupi pamoja na vikao vya Kitaaluma. Aidha, watumishi 10 wapo mafunzo ya muda mrefu na watumishi 135 wamehudhuria mafunzo ya muda mfupi Jumla ya Shilingi 72,500,000 zimetengwa na Shilingi 54,399,000 sawa na asilimia 75.03 zimetumika.
19.	Kuwawezesha Watumishi wa Tume kuhudhuria katika mikutano mbalimbali ya kimataifa ifikapo Juni,	Watumishi watatu (3) wamewezeshwa kushiriki mikutano nje ya nchi. Jumla ya Shilingi 13,000,000 zimetengwa na

	2026	Shilingi 7,803,800 sawa na asilimia 60.03 zimetumika.
20.	Kuwezesha watumishi wa Tume kushiriki katika michezo na matamasha ifikapo Juni, 2026	Watumishi wamewezeshwa kushiriki katika michezo ya SHIMIWI mwezi Septemba, 2025 na mashindano ya kirafiki na Taasisi zingine. Jumla ya Shilingi 58,600,000 zimetengwa na kiasi cha Shilingi 51,000,000 sawa na asilimia 87.03 zimetumika.
21.	Kuwawezesha watumishi wa Tume kuhudhuria siku ya wafanyakazi, siku ya wanawake na vikao vya vyama vya wafanyakazi ifikapo Juni, 2026	Watumishi wanawake 160 wamewezeshwa kushiriki siku ya wanawake Duniani katika mwezi Machi 8, 2026. Jumla ya Shilingi 31,700,000 zimetengwa na Shilingi 17,499,999.14 sawa na asilimia 55.21 zimetumika.
22.	Kufanya mapitio ya Muundo wa Tume ya Taifa ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Tume imekamilisha mapitio ya Muundo na Rasimu ya Muundo. Jumla ya Shilingi 8,950,000 zimetengwa na Shilingi 7,850,000 sawa na asilimia 87.71 zimetumika.
23.	Kuhamasisha na kujenga uelewa kwa watumishi wa Tume juu ya umuhimu wa mlo kamili ifikapo Juni 2026	Maandalizi ya uhamasishaji wa mlo kamili kwa watumishi yanaendelea kupitia vikao na semina mbalimbali zinazofanyika ndani ya Taasisi. Jumla ya Shilingi 2,400,000 zimetengwa.

KITENGO 1002: UHASIBU NA FEDHA		
Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	218,055,559.47
2.	Kufanya usuluhishi wa kifedha wa hesabu za Tume (Financial reconciliation) ifikapo Juni, 2026	Taarifa za usuluhishi wa kifedha kwa mwezi, robo, nusu mwaka na mwaka zimeandaliwa na kuwasilishwa. Jumla ya Shilingi 18,100,000 zimetengwa na Shilingi 16,410,000 sawa na asilimia 90 zimetumika.
3.	Kuwezesha malipo na kuandaa taarifa za kahasibu za mwezi, robo na nusu mwaka, na hesabu za mwisho wa mwaka ifikapo Juni, 2026	Taarifa za kahasibu za mwezi, robo, nusu mwaka na mwaka zimeandaliwa na kuwasilishwa Wizara ya Fedha na Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali. Jumla ya Shilingi 43,150,000 zimetengwa na Shilingi 36,100,000 sawa na asilimia 83.66 zimetumika.
4.	Kuwezesha uandaaji wa taarifa na majibu ya hoja za ukaguzi wa ndani, Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali na kuandaa taarifa za kamati mbalimbali ifikapo Juni, 2026	Majibu ya hoja na taarifa za ukaguzi wa ndani, Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali zimeandaliwa na kuwasilishwa. Jumla ya Shilingi 29,450,000 zimetengwa na Shilingi 18,377,690 sawa na asilimia 62.4 zimetumika.
5.	Kuwawezesha wahasibu kuhudhuria semina za kitaaluma za mwaka, warsha na mikutano ifikapo Juni, 2026	Watumishi sita (6) wamewezeshwa kuhudhuria semina za kitaaluma. Jumla ya Shilingi 19,640,000 zimetengwa na Shilingi 6,015,000 sawa na asilimia 30 zimetumika.

6.	Kutoa stahili za watumishi wa Kitengo cha Uhasibu ifikapo Juni, 2026	Malipo ya stahili za watumishi yamefanyika. Jumla ya Shilingi 6,450,000 zimetengwa na Shilingi 6,450,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
7.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Malipo ya shughuli za kiutawala na uendeshaji yamefanyika Jumla ya Shilingi 3,210,000 zimetengwa.

KIFUNGU 1003: IDARA YA MIPANGO, UFUATILIAJI NA TATHMINI		
Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	0
2.	Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa miradi ya umwagiliaji kupitia Fedha za ECF ifikapo Juni, 2026	Ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa miradi ya umwagiliaji umefanyika katika miradi 23. Jumla ya Shilingi 163,870,000 zimetengwa na Shilingi 163,820,000 sawa na asilimia 99.97 zimetumika.
3.	Kuandaa mpango na bajeti ya Tume (MTEF na Randama) ifikapo Juni, 2026	Uandaaji wa Mpango na Bajeti ya Tume kwa mwaka 2026/27 unaendelea. Jumla ya Shilingi 162,250,000 zimetengwa na Shilingi 157,780,949.45 sawa na asilimia 97.24 zimetumika.
4.	Kuandaa maandiko 30 ya miradi ya kimkakati ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Maandiko sita (6) ya kimkakati ya miradi ya umwagiliaji yameandaliwa na kuwasilishwa Tume ya Mipango. Jumla ya Shilingi 33,800,000 zimetengwa na

		Shilingi 28,519,724.00 sawa na asilimia 84.38 zimetumika.
5.	Kuandaa taarifa za utekelezaji wa bajeti na usimamizi wa vihatarishi ifikapo Juni, 2026.	Taarifa za utekelezaji wa bajeti ya mwaka 2025/26 kwa robo ya kwanza na ya pili zimeandaliwa na kuwasilishwa Wizara ya Fedha, Wizara ya Kilimo na Ofisi ya Waziri Mkuu (ASDP II). Maafisa vinara wa vihatarishi wa Idara na Vitengo wamepatiwa mafunzo kuhusu uandaaji na utekelezaji wa mwongozo wa vihatarishi. Jumla ya Shilingi 15,000,000 zimetengwa na Shilingi 15,000,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
6.	Kufanya vikao sita (6) vya Kamati ya Bajeti ya Tume ifikapo Juni, 2026	Vikao vitatu (3) vya kamati ya Bajeti vimefanyika. Jumla ya Shilingi 34,200,000 zimetengwa na Shilingi 34,200,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
7.	Kuwezesha ushiriki wa Sekta Binafsi katika maendeleo ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Kikao cha wadau na wahariri kimefanyika mkoani Morogoro ili kuwajengea uelewa kuhusu umwagiliaji ambapo kilikusisha ziara katika skimu ya umwagiliaji ya Mkombozi mkoani Iringa. Jumla ya Shilingi 131,130,000 zimetengwa na Shilingi 123,601,284.97 sawa na asilimia 94.26 zimetumika.
8.	Kuwezesha uendeshaji wa Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na Tathmini ifikapo Juni, 2026.	Uendeshaji wa shughuli za Idara umewezeshwa ikiwemo ununuzi wa shajala na matengenezo ya gari. Jumla ya Shilingi 24,860,000 zimetengwa na

		Shilingi 21,437,333.33 sawa na asilimia 86.23 zimetumika.
9.	Kuwezesha watumishi wa Idara kuhudhuria mafunzo ya muda mrefu na muda mfupi ifikapo Juni, 2026.	Watumishi wanne (4) wa Idara wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi. Jumla ya Shilingi 42,405,000 zimetengwa na Shilingi 19,676,000.00 sawa na asilimia 46.4 zimetumika.
10.	Kutoa stahili za watumishi wa Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na Tathmini ifikapo Juni, 2026.	Watumishi wa Idara watapatiwa stahihi katika robo ya tatu na nne Jumla ya Shilingi 6,100,000 zimetengwa ambapo shilingi 1,402,000 sawa na asilimia 22.98 zimetumika.

KIFUNGU 1004: KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI

Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi 2026
1.	Kulipa Mishahara	0
2.	Kuandaa, kutangaza na kusambaza makala za Umwagiliaji kwa umma kupitia vyombo vya habari ifikapo Juni, 2026	Maandalizi ya Makala ndefu yanaendelea, makala fupi 3 zimekamiliwa na zimesambazwa kupitia luninga na mitandao ya kijamii. Jumla ya Shilingi 81,000,000 zimetengwa na Shilingi 20,285,984.5 sawa na asilimia 25.04 zimetumika
3.	Kujenga uelewa kwa wadau kuhusu maendeleo ya sekta ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Shughuli za uhamasishaji na kujenga uelewa zinaendelea kupitia vyombo vya habari na mitandao ya kijamii. Jumla ya Shilingi 10,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 6,600,000 sawa na asilimia

		66 zimetumika.
4.	Kuwezesha mafunzo ya muda mfupi na mrefu kwa watumishi wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Watumishi wawili (2) wamehudhuria mafunzo ya muda mfupi na semina. Jumla ya Shilingi 19,200,000 zimetengwa na Shilingi 12,990,000 sawa na asilimia 67.66 zimetumika.
5.	Kuwezesha uendeshaji wa shughuli za Kitengo ifikapo Juni, 2026	Uendeshaji wa shughuli za kitengo umewezeshwa kupitia ununuzi wa shajala. Jumla ya Shilingi 14,460,000 zimetengwa na Shilingi 105,000 sawa na asilimia 0.73 zimetumika
6.	Kutoa stahili za watumishi wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Stahili za watumishi zitatolewa katika kipindi cha robo ya nne. Jumla ya Shilingi 2,700,000 zimetengwa.

KIFUNGU 1005: KITENGO CHA USIMAMIZI WA UNUNUZI

NA.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Mishahara ya Watumishi	0
2.	Kuandaa na kusimamia mpango wa ununuzi wa Tume ifikapo Juni, 2026	Mpango wa ununuzi wa Tume umeandaliwa na unatekelezwa kwa kuzingatia Sheria ya ununuzi. Jumla ya Shilingi 8,600,000 zimetengwa na Shilingi 4,069,000 zimetumika sawa na asilimia 50
3.	Kuwezesha vikao sita (4 statutory and 2 adhoc) vya bodi ya zabuni ifikapo Juni, 2026	Vikao vitatu (3) vya bodi ya zabuni vimefanyika. Jumla ya Shilingi 47,800,0 zimetengwa

		na Shilingi 19,931,200 zimetumika sawa na asilimia 41.69
4.	Kuwezesha Matangazo ya Zabuni, Tathmini, upekuzi na majadiliano kwa walioshinda zabuni ifikapo Juni, 2026	Matangazo ya zabuni, Tathimini na upekuzi wa walioshinda zabuni umewezeshwa. Jumla ya Shilingi 149,900,000 zimetengwa na Shilingi 38,679,069.10 zimetumika sawa na asilimia 25.8
5.	Kuboresha daftari na kuhesabu mali za Tume ya Taifa ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Uboreshaji wa Daftari la mali za Tume unaendelea. Jumla ya Shilingi 20,850,000 zimetengwa na Shilingi 3,425,000 zimetumika sawa na asilimia 16.
6.	Kuwezesha watumishi wa Kitengo kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na mrefu pamoja na mkutano wa mwaka ifikapo Juni, 2026	Watumishi saba (7) wa Kitengo wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi. Jumla ya Shilingi 28,150,000 zimetengwa na Shilingi 18,800,000 zimetumika sawa na asilimia 67.
7.	Kuwezesha Bodi ya zabuni na watumishi wa kitengo kuhudhuria semina za kitaaluma, warsha, mafunzo na mikutano ifikapo Juni, 2026	Bodi ya zabuni na watumishi wa kitengo wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya kitaaluma, warsha, mafunzo na mikutano. Jumla ya Shilingi 30,520,000 zimetengwa na Shilingi 14,750,000 zimetumika sawa na asilimia 48
8.	Kuwezesha mafunzo ya taratibu za ununuzi kwa wasimamizi wa	Mafunzo yametolewa kwa wasimamizi 146 wa miradi ya umwagiliaji.

	miradi ifikapo Juni, 2026	Jumla ya Shilingi 2,273,000 zimetengwa ambapo shilingi 170,000 sawa na asilimia 7.4 zimetumika.
9.	Kulipa Stahili za watumishi wa Kitengo cha Ununuzi na Ugavi ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Kitengo watalipwa stahili zao katika robo ya nne. Jumla ya shilingi 6,000,000 zimetengwa.
10.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Shughuli za kiutawala na uendeshaji zimewezeshwa. Jumla ya Shilingi 68,960,000 zimetengwa na Shilingi 35,500,000 zimetumika sawa na asilimia 51.

KIFUNGU 1006: KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI		
Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	0
2.	Kulipa stahili za watumishi wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani ifikapo Juni, 2026	Stahili za watumishi wa kitengo zitawezeshwa katika kipindi cha robo ya nne. Jumla ya Shilingi 2,700,000 zimetengwa.
3.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Kitengo zimewezeshwa. Jumla ya Shilingi 8,280,000 zimetengwa.
4.	Kuwezesha Watumishi wa	Watumishi watatu (3) wa Kitengo

	Kitengo kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na muda mrefu ifikapo Juni, 2026	wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi. Jumla ya Shilingi 15,755,000 zimetengwa na Shilingi 6,300,000 sawa na asilimia 39.99 zimetumika.
5.	Kufanya ukaguzi na kupitia mifumo ya udhibiti wa kifedha na kiutendaji katika Ofisi za Mikoa na kupitia ECF ifikapo Juni, 2026	Ukaguzi umefanyika katika Idara tatu (3) ikiwemo Utawala na Rasilimaliwatu; Usanifu na Utafiti; na Uendelezaji wa Miundombinu pamoja na vitengo vitatu (3) ikiwemo Uhasibu na Fedha; Manunuzi na Ugavi; na Kitengo cha Teknolojia ya Habari na mawasiliano. Pia, ukaguzi umefanyika katika Ofisi za Mikoa ya Singida, Mwanza, Tabora, Kilimanjaro, Shinyanga, Mbeya, Iringa, Morogoro, Tanga, Dodoma, Rukwa, Kigoma, Simiyu, Arusha na Manyara. Jumla ya Shilingi 83,000,500 zimetengwa na Shilingi 52,965,975.75 sawa na asilimia 63.81 zimetumika.
6.	Kuwezesha vikao sita (6) vya kamati ya ukaguzi ifikapo Juni, 2026	Vikao vitatu (3) vya Kamati ya Ukaguzi vimefanyika. Jumla ya Shilingi 30,000,000 zimetengwa na Shilingi 23,217,489.32 sawa na asilimia 77.39 zimetumika.

KIFUNGU 1007: KITENGO CHA TEHAMA		
Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	0
2.	Kutoa stahili za watumishi wa Kitengo cha TEHAMA ifikapo Juni, 2026	Stahili za watumishi zitawezeshwa katika kipindi cha robo ya nne. Jumla ya Shilingi 1,300,000 zimetengwa.
3.	Kutoa msaada wa kiufundi wa TEHAMA kwa Idara, Vitengo, Ofisi za Mikoa na Ofisi za Wilaya ifikapo Juni, 2026.	Idara, Vitengo na Ofisi za Umwagiliaji za Mikoa na Wilaya zimepatiwa msaada wa kiufundi wa TEHAMA. Jumla ya Shilingi 6,150,000 zimetengwa na Shilingi 6,150,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
4.	Kuwezesha matengenezo na kuhudumia vifaa vya TEHAMA ifikapo Juni 2026.	Matengenezo ya vifaa vya TEHAMA yamefanyika Jumla ya Shilingi 4,120,000 zimetengwa.
5.	Kuwezesha watumishi wa Kitengo kushiriki semina, warsha, mikutano ya mwaka, mafunzo ya muda mfupi na mrefu ifikapo Juni, 2026.	Mfanyakazi mmoja (1) amepatiwa mafunzo kuhusu Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi. Jumla ya Shilingi 4,040,000 zimetengwa na Shilingi 2,340,000 sawa na asilimia 57.92 zimetumika.
6.	Kuandaa mikakati, sera na mipango ya TEHAMA ifikapo Juni 2026.	Taratibu za usimamizi wa miradi ya TEHAMA, taratibu za maendeleo, ununuzi, uendeshaji na matengenezo, Sera ya udhibiti wa ufikiaji wa mifumo na Sera ya usimamizi wa maboresho (patch management) na taratibu za usimamizi wa matukio zimetengenezwa.

		Jumla ya Shilingi 3,840,000 zimetengwa na Shilingi 3,840,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
7.	Kuitisha vikao vinne (4) vya Kamati ya Uongozi wa TEHAMA na vikao vya kiufundi ifikapo Juni, 2026.	Kikao kimoja cha kamati ya Uongozi wa TEHAMA kimefanyika. Jumla ya Shilingi 9,000,000 zimetengwa na Shilingi 5,670,000 sawa na asilimia 63 zimetumika.
8.	Kuhakikisha upatikaji wa huduma za TEHAMA ifikapo Juni, 2026.	Uwezeshwaji wa upatikanaji wa huduma za TEHAMA umefanyika. Jumla ya Shilingi 15,600,000 zimetengwa na Shilingi 12,409,760 sawa na asilimia 79.55 zimetumika.
9.	Kuandaa Mpango wa Kuendeleza Biashara wa TEHAMA (BCP) na kuboresha Mpango wa Uokoaji wa Dharura ifikapo Juni, 2026.	Mpango wa Uokoaji wa Dharura (Disaster Recovery Plan) umeandaliwa na kutekelezwa. Jumla ya Shilingi 600,000 zimetengwa na Shilingi 460,000 sawa na asilimia 76.67 zimetumika.

KIFUNGU 1008: KITENGO CHA SHERIA

Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	0
2.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Kitengo zimewezeshwa. Jumla ya Shilingi 9,310,000 zimetengwa.
3.	Kuwezesha malipo ya stahili kwa watumishi wa Kitengo ifikapo Juni,	Watumishi wa Kitengo wamewezeshwa stahili zao ikiwemo

	2026	mavazi (Court attire) na malipo ya likizo. Jumla ya Shilingi 3,400,000 zimetengwa na Shilingi 2,400,000 sawa na asilimia 71 zimetumika.
4.	Kuwezesha kushiriki siku ya mawakili, Semina za kitaaluma, warsha na mikutano ya mwaka ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Kitengo wamewezeshwa kuhudhuria siku ya mawakili wa Serikali (PBA) na warsha za kitaaluma. Jumla ya Shilingi 8,680,000 zimetengwa na Shilingi 4,378,000 sawa na asilimia 50 zimetumika.
5.	Kuwawezesha watumishi wa Kitengo cha Sheria kuhudhuria mafunzo ya muda mrefu na mfupi ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Kitengo wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi. Jumla ya Shilingi 5,200,000 zimetengwa na Shilingi 4,863,000 sawa na asilimia 94 zimetumika.
6.	Kutafsiri Sheria na kanuni zinazohusu umwagiliaji kwa lugha ya Kiswahili ifikapo Juni, 2026	Kazi ya kutafsiri Sheria ya Taifa ya Umwagiliaji inaendelea kwa kushirikiana na Baraza la Kiswahili la Taifa (BAKITA). Jumla ya Shilingi 4,450,000 zimetengwa na Shilingi 3,400,000 sawa na asilimia 76 zimetumika.
7.	Kuwakilisha Tume katika kesi mbalimbali ifikapo Juni, 2026	Uwakilishi wa Tume katika mashauri mbalimbali umefanyika.

		Jumla ya Shilingi 20,800,000 zimetengwa na Shilingi 17,000,000 sawa na asilimia 82 zimetumika.
8.	Kujenga uelewa wa kisheria, kusambaza sheria na kanuni kwa wadau wa Sekta ya Umwagiliaji ifikapo Juni 2026	Elimu ya Sheria ya Taifa ya umwagiliaji imetolewa katika skimu 3 zilizopo katika Mikoa ya Morogoro, Mbeya na Arusha. Jumla ya Shilingi 18,160,000 zimetengwa na Shilingi 16,840,000 sawa na asilimia 92 zimetumika

KIFUNGU 1009: KITENGO CHA MAZINGIRA NA JAMII		
Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	0
2.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendesaji wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Shughuli za kiutawala na uendesaji wa Kitengo zimewezeshwa. Jumla ya Shilingi 8,150,000 zimetengwa na Shilingi 135,000. sawa na asilimia 1.7 zimetumika.
3.	Kulipa stahili za watumishi wa Kitengo ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Kitengo watalipwa stahili ikiwemo malipo ya likizo katika robo ya tatu na nne. Jumla ya Shilingi 3,550,000 zimetengwa.
4.	Kuwawezesha watumishi wa Kitengo kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na mrefu ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Kitengo wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi.

		Jumla ya Shilingi 26,900,000 zimetengwa na Shilingi 17,272,796 sawa na asilimia 64.2 zimetumika.
5.	Kuwawezesha watumishi wa Kitengo kuhudhuria mikutano ya kitaaluma pamoja na maadhimisho ya kitaifa na kimataifa kuhusu mazingira ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Kitengo wamewezeshwa kuhudhuria mikutano ya kitaaluma. Jumla ya Shilingi 11,400,000 zimetengwa na Shilingi 5,610,000.00 sawa na asilimia 49.2 zimetumika.

KIFUNGU 2001: IDARA YA USANIFU NA UTAFITI

Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	1,385,660,420
2.	Kuwezesha usajili wa Mhandisi Mshauri ifikapo Juni, 2026.	Mchakato wa usajili wa Mhandisi Mshauri unaendelea. Jumla ya Shilingi 2,300,000 zimetengwa na Jumla ya shilingi 2,300,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
3.	Kuwezesha kampuni ya ushauri elekezi (Tanzania Irrigation and Drainage Consultancy Bureau) ya Tume kutekeleza majukumu yake ifikapo Juni, 2026.	Uwezeshaji wa Kampuni ya TIDCO umefanyika ikiwemo malipo ya gharama za bodi ya wahandisi kama hatua ya kuwezesha kampuni ya ushauri elekezi kufanya kazi. Jumla ya Shilingi 15,630,000 zimetengwa na Shilingi 11,016,000 sawa na asilimia 70.5 zimetumika.
4.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendesaji wa	Uwezeshwaji wa shughuli za kiutawala na uendesaji wa Idara unaendelea.

	Idara ifikapo Juni, 2026	Jumla ya Shilingi 53,790,000 zimetengwa na shilingi 22,610,000 sawa na asilimia 42 zimetumika.
5.	Kulipa stahili za watumishi wa Idara ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Idara ya Usanifu na Utafiti watalipwa stahili zao katika robo ya nne. Jumla ya Shilingi 6,800,000 zimetengwa.
6.	Kuwawezesha watumishi wa Idara kuhudhuria mafunzo ya muda mrefu na mfupi na majukwaa ya Kimataifa ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Idara wamewezeshwa kuhudhuria mikutano ya Kimataifa na mafunzo ya muda mrefu na mfupi. Jumla ya Shilingi 32,930,000 zimetengwa na Shilingi 23,692,302 sawa na asilimia 72 zimetumika.
7.	Kuwawezesha watumishi wa Idara kuhudhuria mikutano ya kitaaluma (ERB, AQRB, IET, NCPS na IST) ifikapo Juni, 2026.	Watumishi wa idara wamewezeshwa kushiriki mkutano wa mwaka wa wahandisi (ERB), mkutano wa mwaka wa wasanifu majengo na wakadiriaji majenzi (AQRB). Jumla ya Shilingi 8,550,000 zimetengwa na Shilingi 6,568,499 sawa na asilimia 77 zimetumika.
8.	Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa mabonde ya umwagiliaji 13 kati ya 22 ifikapo Juni, 2026.	Usanifu wa mabonde manne (4) umekamilika na kufanya jumla ya mabonde yaliyokamilika kufikia 15. Aidha, usanifu wa mabonde tisa (7) unaendelea na upo katika hatua mbalimbali za utekelezaji. Jumla ya Shilingi 13,433,522,938 zimetengwa.

9.	Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa skimu 7 za umwagiliaji kati ya 42 ifikapo Juni, 2026.	Usanifu wa skimu moja (1) umekamilika na kufanya jumla ya skimu zilizokamilika kufikia 36. Aidha, usanifu wa skimu sita (6) unaendelea. Jumla ya Shilingi 6,875,734,612.00 zimetengwa na Shilingi 78,936,586.89 sawa na asilimia 1.14 zimetumika.
10.	Kufanya usanifu wa Mabwawa 100 ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Usanifu wa mabwawa 51 umekamilika na usanifu wa mabwawa 49 unaendelea. Jumla ya Shilingi 26,762,000,000 zimetengwa na Shilingi 41,739,366.87 sawa na asilimia 0.16 zimetumika.
11.	Kusimamia na kufanya ufuatiliaji wa kazi za upembuzi yakinifu katika miradi ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Usimamizi na Ufuatiliaji wa kazi za upembuzi yakinifu na usanifu unaendelea katika miradi. Jumla ya Shilingi 4,086,518,950 zimetengwa na Shilingi 749,003,982.99 sawa na asilimia 18.32 zimetumika.

KIFUNGU 2002: IDARA YA UENDELEZAJI WA MIUNDOMBINU

Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	2,294,946,673.76
2.	Kuwezesha Kampuni ya ujenzi (Tanzania Irrigation Construction Company-TICCO) kutekeleza majukumu yake ifikapo Juni, 2026	Usajili wa Kampuni ya ujenzi (TICCO) unaendelea, ambapo kazi ya usajili wa jina la biashara BRELA umekamilika na nyaraka za usajili wa kampuni zimewasilishwa CRB. Jumla ya Shilingi 23,960,000 zimetengwa na Shilingi 21,982,500.00 sawa na asilimia 91.7 zimetumika.

3.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendesaji wa Idara ifikapo Juni, 2026	Shughuli za kiutawala na uendesaji wa Idara zimewezeshwa. Jumla ya Shilingi 12,210,000 zimetengwa na Shilingi 12,210,000.00 sawa na asilimia 100 zimetumika.
4.	Kulipa stahili kwa watumishi wa Idara ifikapo Juni, 2026	Stahili za watumishi wa Idara zitalipwa katika robo ya nne Jumla ya Shilingi 5,600,000 zimetengwa ambapo shilingi 2,473,600 sawa na asilimia 44.17 zimetumika.
5.	Kuwawezesha watumishi wa Idara kuhudhuria mikutano ya kitaaluma ya Bodi na Taasisi za ERB, AQRB, IET, NCPS na IST ifikapo Juni, 2026	Watumishi sita (6) wamewezeshwa kuhudhuria mkutano wa Mwaka wa Wahandisi (ERB) na wengine kushiriki mtandaoni. Jumla ya Shilingi 13,680,000 zimetengwa na Shilingi 13,680,000 sawa na asilimia 100 zimetumika.
6.	Kuwawezesha watumishi wa Idara kuhudhuria mafunzo ya muda mrefu na mfupi, majukwaa ya kimataifa ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Idara wamewezeshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na mrefu na majukwaa ya kimataifa. Jumla ya Shilingi 44,550,000 zimetengwa na Shilingi 38,884,936 sawa na asilimia 87 zimetumika.

KIFUNGU 2004: IDARA YA UENDESHAJI		
Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	1,298,897,395.06
2.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Idara ifikapo Juni, 2026	Shughuli za kiutawala na uendeshaji za Idara zimewezesha ikiwemo matengenezo ya magari, ununuzi wa mafuta na shajala. Jumla ya Shilingi 48,100,000 zimetengwa na Shilingi 29,729,266.5 sawa na asilimia 61.8 zimetumika.
3.	Kulipa stahili kwa watumishi wa Idara ifikapo Juni, 2026	Stahili za watumishi wa Idara zimelipwa kwa ajili ya kugharamia matibabu. Jumla ya Shilingi 12,500,000 zimetengwa na Shilingi 1,080,000 sawa na asilimia 8.6 zimetumika.
4.	Kuwawezesha watumishi wa Idara kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na mrefu ifikapo Juni, 2026	Idara imewawezesha watumishi wawili (2) kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na muda mrefu. Jumla ya Shilingi 32,200,000 zimetengwa na Shilingi 21,000,000 sawa na asilimia 65.2 zimetumika.
5.	Kuwezesha watumishi wa Idara kuhudhuria warsha, semina na mikutano ya mwaka ya kitaaluma ifikapo Juni, 2026	Watumishi watatu (3) wamehudhuria warsha ya kitaaluma (CROSAT). Jumla ya Shilingi 9,900,000 zimetengwa.
6.	Kuwezesha watumishi wa Tume kuhudhuria makongamano ya Kitaifa, Kikanda na Kimataifa ifikapo Juni, 2026	Watumishi 62 wamewezeshwa kuhudhuria maadhimisho ya nane nane yaliyofanyika kitaifa Mkoani Dodoma, watumishi watano (5) walihudhuria maadhimisho ya wiki ya maji yaliyofanyika mkoani Mara na

		watumishi wawili (2) walihudhuria kongamano la Kimataifa la Kilimo lililofanyika nchini Oman. Jumla ya Shilingi 62,170,000 zimetengwa na Shilingi 12,000,000 sawa na asilimia 19.3 zimetumika.
7.	Kuwezesha maadhimisho ya siku ya Umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Maandalizi kwa ajili ya maadhimisho ya siku ya Umwagiliaji yanaendelea. Jumla ya Shilingi 32,130,000 zimetengwa na Shilingi 7,028,800 sawa na asilimia 21.8 zimetumika.
8	Kuwezesha uanzishaji wa mashamba makubwa matano (5) ya umwagiliaji ifikapo Juni 2026.	Tume imekamilisha uandaaji wa maandiko biashara ya uanzishwaji na uendeshaji wa mashamba makubwa manne (4) ambayo ni Lumpungu, Membe, Mbarali Estate na Bugwema. Jumla ya Shilingi 10,000,000,000 zimetengwa na Shilingi 37,940,496 sawa na asilimia 0.3 zimetumika.

KIFUNGU 2005: UHAKIKI NA UDHIBITI UBORA

Na.	Kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
1.	Kulipa Mishahara	0
2.	Kulipa stahili kwa watumishi wa Kitengo ifikapo Juni 2026	Stahili za watumishi wa kitengo zitawezeshwa katika robo ya tatu na nne. Jumla ya Shilingi 18,860,000 zimetengwa ambapo shilingi 5,781,739.99 sawa na

		asilimia 30.66 zimetumika.
3.	Kugharamia shughuli za kiutawala na uendeshaji wa Kitengo ifikapo Juni 2026	Shughuli za kiutawala na uendeshaji zimezeweshwa ikiwemo ununuzi wa mafuta na Shajala. Jumla ya Shilingi 16,160,000 zimetengwa.
4.	Kuwezesha watumishi wa Kitengo kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi na mrefu ifikapo Juni 2026	Watumishi watano (5) wa Kitengo wamezeweshwa kuhudhuria mafunzo ya muda mfupi ya uhakiki na udhibiti ubora mkoani Dar es salaam. Jumla ya Shilingi 12,980,000 zimetengwa na shilingi 3,390,000 zimetumika sawa na asilimia 26.
5	Kushiriki mikutano ya mwaka ya ERB, EQRB, IET, TAWECE na NCP ifikapo Juni, 2026	Watumishi wa Kitengo wamezeweshwa kushiriki mkutano wa mwaka wa wahandisi ERB. Jumla ya Shilingi 8,160,000 zimetengwa na shilingi 6,800,000 zimetumika sawa na asilimia 83.

2.2.4 Miradi ya Maendeleo

Katika mwaka wa **2025/2026** Tume ya Taifa ya Umwagiliaji ilitengewa jumla ya **Shilingi 308,721,961,000** kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 259,617,801,000** ni Fedha za ndani na **Shilingi 49,104,160,000** ni Fedha za nje.

Hadi, Machi, 2026, jumla ya **Shilingi 142,051,038,350.32** sawa na **asilimia 46.01** ya Fedha za Maendeleo zilizoidhinishwa zimepokelewa. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 112,082,179,525.32** ni Fedha za ndani na **Shilingi 29,968,858,825.00** ni Fedha za nje. Mchanganuo wa matumizi ya Fedha kwa kila

kifungu zilizopokelewa kwa ajili ya utekelezaji wa kazi mbalimbali za umwagiliaji umeoneshwa hapa chini.

KIFUNGU 1003: IDARA YA MIPANGO, UFUATILIAJI NA TATHMINI		
Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
	4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	
1.	Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya viashiria muhimu vya utendaji (KPIs) kwa miradi ya umwagiliaji iliyopo katika hatua ya ujenzi ifikapo Juni, 2026.	Ufuatiliaji na tathmini ya Viashiria Muhimu vya Utendaji (KPIs) umefanyika katika miradi ya umwagiliaji inayoendelea. Jumla ya Shilingi 401,600,000 zimetengwa na Shilingi 91,917,000.00 sawa na asilimia 22.89 zimetumika.
2.	Kuwezesha kitengo cha Uhasibu na Fedha kufuatilia mwenendo wa matumizi kwa miradi ya umwagiliaji inayoendelea ifikapo Juni, 2026	Ufuatiliaji wa mwenendo wa matumizi ya fedha katika miradi utafanyika katika robo ya nne. Jumla ya Shilingi 55,600,000 zimetengwa.
3	Kuwezesha kitengo cha Ununuzi na Ugavi kufanya ufuatiliaji wa uzingatiaji wa matakwa ya kimkataba ifikapo Juni, 2026.	Ufuatiliaji wa uzingatiaji wa matwakwa ya kimkataba umefanyika. Jumla ya Shilingi 53,900,000 zimetengwa na Shilingi 47,900,000.00 sawa na asilimia 88.87 zimetumika.
	4403 - Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)	
3.	Kuwezesha ukaguzi, ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa miradi ya umwagiliaji	Ufuatiliaji na tathmini ya miradi ya umwagiliaji imefanyika katika skimu 23 za umwagiliaji zilizopo katika mikoa nane (8).

	inayotekelezwa kupitia TFSRP ifikapo Juni, 2026.	Jumla ya Shilingi 396,600,000 zimetengwa na Shilingi 392,419,710.03 sawa na asilimia 98.95 zimetumika.
--	--	--

KIFUNGU 1006: KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI

Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi kufikia Machi, 2026
	4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	
1.	Kufanya ukaguzi wa miradi ya umwagiliaji kwa kuzingatia thamani ifikapo Juni, 2026.	Ukaguzi wa miradi 20 ya umwagiliaji umefanyika katika skimu za Msingi, Masimba, Msange, Ilemba, Lwafi katongolo, Luiche (Bwawa), Luiche (Skimu), Ulyanyama, Lyamalagwa, Mwamapuli, Ruaha Mbuyuni, Mtambo, Kigonigoni, Kasoli (Bwawa), Kasoli (Skimu), Mto wa mbu, Tlawi Phase II, Nyida , Mbalangwe na Itete. Jumla ya Shilingi 111,720,000 zimetengwa.
2.	Kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji wa mapendekezo ya ukaguzi katika miradi mipya na inayoendelea ifikapo Juni, 2026.	Kazi ya ufuatiliaji wa mapendekezo ya ukaguzi itafanyika katika robo ya tatu na nne. Jumla ya Shilingi 88,280,000 zimetengwa.

KIFUNGU 1007: KITENGO CHA TEHAMA

Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
	4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	
1.	Kusimika mtandao wa ndani wa Serikali na Mfumo wa Masijala katika Ofisi za umwagiliaji zilizopo katika Mikoa ya Mwanza, Tabora, Kilimanjaro na Mbeya ifikapo Juni, 2026.	Maandalizi kwa ajili ya usimikaji wa Mtandao wa Ndani (LAN) wa Serikali, Intaneti na mfumo wa E-Ofisi katika Ofisi nne (4) za Mikoa za Umwagiliaji yanaendela. Jumla ya Shilingi 131,400,000 zimetengwa.
2.	Kuendelea kuunda na kusimika Mfumo wa Kanzidata ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji (Irrigation Management System (iMIS) ifikapo Juni, 2026.	Uundaji na usimikaji wa Mfumo wa Kanzidata ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji (Irrigation Management System (iMIS) unaendelea. Jumla ya Shilingi 117,500,000 zimetengwa.
3.	Kusimika mtandao wa ndani wa Serikali (Government Internet, Local Area Network) na Mfumo wa Masijala (E-Office) katika jengo la Makao Makuu ya Tume Njedengwa ifikapo Juni, 2026.	Usimikaji wa mtandao wa ndani umekamilika. Aidha, usimikaji wa mtandao wa Serikali na Mfumo wa E-office unaendelea katika Ofisi za Makao Makuu ya Tume Njedengwa. Jumla ya Shilingi 170,000,000 zimetengwa.
4.	Kusimika mifumo ya ulinzi katika jengo la Makao Makuu ya Tume Njedengwa ifikapo Juni, 2026.	Usimikaji wa mifumo ya ulinzi katika jengo la makao makuu unaendelea. Jumla ya Shilingi 170,000,000 zimetengwa.

KIFUNGU 1009: KITENGO CHA USIMAMIZI WA MAZINGIRA NA JAMII		
Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
	4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	
1.	Kufanya tathmini ya athari kwa mazingira na jamii (ESIA) katika miradi 20 ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Tathmini ya Athari kwa Mazingira na Jamii (ESIA) inaendelea katika miradi 16 ya Umwagiliaji ambayo ni Tlawi,(Mbulu), Msange (Singida), Masimba, (Iramba), Rudewa & Mvumi (Kilosa), Itete (Malinyi), Magurukenda & Sukuma (Buchosa), Katunguru, (Sengerema), Mahiga (Kwimba), Nambalapi, (Tunduru), Msesule, (Mbarali), Kivulini, (Mwanga), Mapama, (Arusha), Luganga (Iringa) na Mgololo (Mufindi). Jumla ya Shilingi 685,000,000 zimetengwa na Shilingi 135,000,000 sawa na asilimia 20 zimetumika.
2.	Kuandaa na kusambaza Mpango wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii (Enviromental and Social Management Plan -ESMP) katika Skimu 20 ifikapo Juni, 2026.	Mpango wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii umeandaliwa na kusambazwa katika skimu tano (5) za umwagiliaji ambazo ni Muhukuru (Songea), Mawala (Moshi), Hombolo (Dodoma), Ruaha Mbuyuni (Kilolo) na Kivulini (Mwanga). Jumla ya Shilingi 43,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 5,980,000 sawa na asilimia 14 zimetumika.
3.	Kufanya ufuatiliaji wa masuala ya kimazingira	Ufuatiliaji wa masuala ya mazingira umefanyika katika miradi 21 ya umwagiliaji

	katika miradi 40 ya umwagiliaji inayoendelea na ujenzi na ukarabati ifikapo Juni, 2026.	inayoendelea na ujenzi na ukarabati ambayo ni Mkombozi (Iringa; Lot 1-4) Msesule, Gonakuvagogolo, Matebete, Mbuyuni na Makangarawe (Mbarali), Makwale (Kyela), Naming'ong'o (Momba), Itete (Malinyi), Membe (Chamwino), Kongogo (Bahi), Msagali (Mpwapwa), Nyida (Shinyanga), Lyamalagwa (Nzega), Ulyanyama (Sikonge), Iyombo (Tabora MC) na Msingi (Mkalama). Jumla ya Shilingi 37,000,000 zimetengwa.
4.	Kujenga uelewa kwa wakulima kuhusu utunzaji wa mazingira na njia sahihi za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi pamoja na kuimarisha mfumo wa mrejesho katika skimu 50 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Elimu ya mazingira na mabadiliko ya tabianchi imetolewa katika skimu 21 za umwagiliaji ambazo ni Tlawi (Mbulu), Msange (Singida), Masimba, (Iramba), Rudewa na Mvumi (Kilosa), Itete (Malinyi), Magurukenda na Sukuma (Buchosa), Katunguru (Sengerema), Mahiga (Kwimba), Nambalapi (Tunduru), Msesule (Mbarali), Kivulini (Mwanga), Mapama (Arusha), Luganga (Iringa) na Mgololo (Mufindi), Mawala (Moshi), Muhukuru (Songea), Kinyope, Rutamba na Mkwaya (Lindi). Jumla ya Shilingi 35,000,000 zimetengwa.
4403 - Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)		
5	Kufanya ufuatiliaji wa shughuli za usalama wa mazingira na jamii ikiwemo Mpango wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii (ESMP),	Ufuatiliaji wa Mipango wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii (ESMP), Mfumo wa Kupokea na Kushughulikia Malalamiko (GRM) umefanyika katika skimu nane (8) za programu ya TFSRP.

	Mfumo wa Kupokea na Kushughulikia Malalamiko (GRM) na Mpango jumuishi wa usimamizi wa viuatilifu (IPM) kupitia programu ya TFSRP ifikapo Juni, 2026.	Upandaji miti rafiki wa maji umefanyika katika skimu sita (6) za Mapama (Arusha), Luganga (Iringa) na Mgololo (Mufindi), Ruaha Mbuyuni (Kilolo), Tubugwe Juu (Kongwa) na Hombolo (Dodoma). Jumla ya Shilingi 234,000,000 zimetengwa na Shilingi 229,146,942.03 sawa na asilimia 98 zimetumika.
--	--	---

KIFUNGU 2001: IDARA YA USANIFU NA UTAFITI

Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026.
	4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	
1.	Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa skimu za umwagiliaji 232 kati ya 255 za ukarabati ifikapo Juni, 2026.	Usanifu wa skimu nne (4) umekamilika na hivyo kufanya jumla ya skimu zilizokamilika kufikia 27. Skimu 228 zipo katika hatua mbalimbali za utekelezaji. Jumla ya Shilingi 13,728,090,243 zimetengwa na Shilingi 5,854,521,773.61 sawa na asilimia 43 zimetumika.
2	Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa kina katika mashamba matatu (3) kati ya sita (6) ya Pamoja (Building A Better Tomorrow) ifikapo Juni, 2026.	Usanifu wa mashamba ya pamoja (BBT) matatu (3) ya Chinangali, Membe na Ndogowe umekamilika. Jumla ya Shilingi 6,372,000,000 zimetengwa na Shilingi 2,271,382,465.65 sawa na asilimia 36 zimetumika.
3	Kuendelea na upembuzi	Usanifu wa skimu 26 umekamilika. Aidha,

	yakinifu na usanifu wa skimu mpya 240 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	skimu 214 zipo katika hatua mbalimbali za utekelezaji. Jumla ya Shilingi 13,556,500,000 zimetengwa.
4	Kuhakiki eneo linalomwagiliwa katika Mikoa 25 ifikapo Juni, 2026.	Utekelezaji wa kazi hii upo hatua za manunuzi kwa ajili ya kumpata Mshauri Elekezi. Jumla ya Shilingi 10,898,849,757 zimetengwa.
5	Kufanya na kuratibu tafiti ya teknolojia za ufanisi wa matumizi ya maji ya umwagiliaji na uthibiti wa mchanga ifikapo Juni, 2026.	Utafiti wa matumizi sahihi ya maji katika Kilimo cha umwagiliaji umefanyika katika skimu ya umwagiliaji ya Lower Moshi. Jumla ya Shilingi 609,400,000 zimetengwa ambapo Shilingi 9,450,000 sawa na asilimia 2 zimetumika.
6	Kuwezesha utekelezaji wa matokeo ya utafiti kwa mahitaji yaliyopo ifikapo Juni, 2026.	Utafiti wa matumizi sahihi ya maji katika Kilimo cha umwagiliaji uliofanyika katika skimu ya umwagiliaji ya Lower Moshi umehusisha wakulima kama njia muhimu ya usambazaji wa matokeo ya utafiti. Jumla ya Shilingi 88,000,000.00 zimetengwa na Shilingi 9,230,000 sawa na asilimia 10.5 zimetumika.
7	Kuwezesha na kuwajengea uwezo wataalamu wa umwagiliaji juu ya teknolojia ya umwagiliaji kupitia ziara na mafunzo ifikapo Juni, 2026.	Watumishi wanne (4) wamejengewa uwezo juu ya teknolojia za umwagiliaji nchini Afrika Kusini. Jumla ya Shilingi 747,160,000 zimetengwa na Shilingi 58,667,345 sawa na asilimia 8 zimetumika.

KIFUNGU 2002: IDARA YA UENDELEZAJI WA MIUNDOMBINU YA UMWAGILIAJI		
Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Februari, 2026
	4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	
1.	Kuendelea na ujenzi wa skimu mpya 53 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Ujenzi wa skimu mpya 10 ikiwemo Tlawi I (Mbulu), Mahiga (Kwimba), Katunguru (Sengerema), Magurukenda na Sukuma (Buchosa), Rabour (Rorya), Msesule (Mbarali), Mkombozi I, III na IV (Iringa DC) umekamilika. Aidha, ujenzi wa skimu 43 za umwagiliaji zinaendela na zipo katika hatua mbalimbali za utekelezaji Jumla ya Shilingi 50,071,267,533.67 zimetengwa na Shilingi 47,691,194,768.37 sawa na asilimia 95 zimetumika.
2.	Kuendelea na ukarabati wa skimu 48 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Mikataba ya ukarabati wa skimu za umwagiliaji tisa (9) ikiwemo Madibira I (Mbarali), Mgambalenga I (Kilolo), Myamba (Same), Muhukuru (Songea), Idudumo I na II (Nzega), Mtula (Mufindi), Mbaka (Busokelo) na Mandakamnono (Kilimanjaro) umekamilika. Aidha, ukarabati wa skimu 39 unaendelea Jumla ya Shilingi 33,074,736,683.85 zimetengwa ambapo Shilingi 28,906,831,966.68 sawa na asilimia 87.4 zimetumika.

3.	Kununua magari (30), mitambo (3) kwa ajili ya usimamizi na ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Taratibu za ununuzi wa magari na mitambo zinaendelea. Jumla ya Shilingi 10,900,000,000.00 zimetengwa ambapo Shilingi 203,000 zimetumika.
4.	Kuendelea na ujenzi wa skimu za umwagiliaji katika mabonde 22 ya kimkakati ifikapo Juni, 2026.	Ujenzi wa skimu 18 katika mabonde tisa (9) unaendelea. Aidha, zabuni za ujenzi wa skimu katika mabonde nane (8) ya kimkakati zimetangazwa. Jumla ya Shilingi 2,690,800,000 zimetengwa ambapo Shilingi 3,750,000 sawa na asilimia 1 zimetumika.
5.	Kuendelea na ujenzi wa mabwawa 11 ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Mkataba wa Ujenzi wa mabwawa saba (7) ya Tlawi (Mbulu), Nyida (Shinyanga), katunguru (Sengerema), Kasoli (Bariadi), Mkomazi (Korogwe), Ulyanyama (Sikonge) na Goweko I (Uyui) umekamilika. Jumla ya Shilingi 29,606,930,357.42 zimetengwa na Shilingi 3,750,000 ambapo Shilingi sawa na asilimia 0.013 zimetumika.
6.	Kuendelea na ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika mashamba matatu (3) yaliyo katika Mpango wa Jenga Kesho Iliyo Bora (BBT) ifikapo Juni, 2026.	Ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika shamba la Ndogowe na Chinangali awamu ya kwanza umekamilika. Aidha, ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika shamba la Membe na Chinangali II unaendelea. Jumla ya Shilingi 15,560,692,578.23 zimetengwa.

7.	Kujenga miundombinu ya umwagiliaji katika bustani ya mimea (botanical garden) Chamwino, Dodoma ifikapo Juni, 2026.	Usanifu wa miundombinu ya umwagiliaji katika bustani ya mimea unaendelea. Jumla ya Shilingi 2,788,200,000 zimetengwa.
8.	Kuendelea na ujenzi wa Mabwawa 100 ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Ujenzi wa mabwawa nane (8) ikiwemo Nanganga (Ruangwa), Msange (Singida DC), Masimba (Iramba), Ndanda (Masasi) na Rutamba, Narunyu na Mkwaya (Lindi), Chekelei (Korogwe) unaendelea. Jumla ya Shilingi 17,434,774,121.27 zimetengwa .
9.	Kuwezesha usimamizi na ufuatiliaji wa miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026.	Usimamizi na ufuatiliaji unaendelea katika miradi 146 inayoendelea. Jumla ya Shilingi 14,538,100,000 zimetengwa ambapo Shilingi 277,274,062.92 sawa na asilimia 2 zimetumika.
10.	Kuwajengea uwezo wasimamizi wa miradi na wahandisi wakaazi juu ya usimamizi wa miradi ifikapo Juni, 2026.	Mafunzo ya kuwajengea uwezo wahandisi wa umwagiliaji juu ya usimamizi wa mikataba na miradi yamefanyika. Jumla ya Shilingi 153,000,000 zimetengwa.
11.	Kujenga na kuboresha vituo vya usimamizi wa mitambo ya umwagiliaji katika Mikoa ya Dodoma, Kilimanjaro, Tabora, Mbeya na Katavi ifikapo Juni, 2026.	Uboreshaji wa vituo vya kukodisha mitambo umefanyika katika mkoa wa Dodoma. Jumla ya shilingi 3,425,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 3,109,750 sawa na asilimia 0.09 zimetumika.

12.	Kuwezesha matengenezo ya mitambo na magari ifikapo Juni, 2026.	Ununuzi wa zana ndogo, vifaa na vipuri vya malori na mashine umetekelezwa ili kuwezesha matengenezo. Jumla ya shilingi 1,415,979,726 zimetengwa ambapo Shilingi 8,205,000 sawa na asilimia 0.57 zimetumika.
13.	Kufanya ukarabati wa vinu viwili (2) vya kuchakata mpunga ifikapo Juni, 2026.	Tathmini kwa ajili ya ukarabati wa vinu unaendelea. Jumla ya shilingi 200,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 29,602,896.00 sawa na asilimia 15 zimetumika.
14.	Kukamilisha Njedengwa ifikapo Juni, 2026.	Ujenzi wa ofisi ya Makao Makuu Tume Njedengwa umefikia asilimia 98. Jumla ya Shilingi 7,399,600,000 zimetengwa ambapo Shilingi 360,000,000.00 sawa na asilimia 4.8 zimetumika.
15.	Kujenga ofisi za umwagiliaji katika Mikoa 19 na kukarabati ofisi nne (4) ifikapo Juni, 2026.	Ujenzi wa ofisi za mikoani umeanza katika baadhi ya mikoa ikiwemo Kilimanjaro. Jumla ya shilingi 15,108,720,000 zimetengwa ambapo Shilingi 9,307,753,404.13 sawa na asilimia 62 zimetumika.
16.	Kufanya ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji katika skimu 23 kupitia Programu ya TFSRP ifikapo Juni, 2026.	Ukarabati wa miradi 11 unaendelea. Aidha, utekelezaji wa miradi 12 upo katika hatua mbalimbali za utekelezaji. Jumla ya Shilingi 30,530,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 5,745,665,569.49 sawa na asilimia 19 zimetumika.

17.	Uchimbaji wa visima 1,000 vitakavyomwagilia hekta 30,393.39 na kusimika mifumo ya umwagiliaji katika Halmashauri 178 ifikapo Juni, 2026.	Jumla visima 268 vimechimbwa katika mikoa ya Pwani, Dodoma, Tabora, Mbeya, Morogoro, Njombe, Singida, Geita, Ruvuma, Manyara, Arusha, Tanga na Iringa. Uchimbaji wa visima unaendelea Jumla ya Shilingi 12,965,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 12,017,156,117.95 sawa na asilimia 93 zimetumika
18.	Kujenga na kuweka vifaa katika maabara ya uhakiki na udhibiti ubora wa ujenzi ifikapo Juni, 2026	Usanifu kwa ajili ya ujenzi wa maabara unaendelea. Jumla ya shilingi 1,730,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 1,358,724,457.79 sawa na asilimia 78.5 zimetumika.

KIFUNGU 2004: IDARA YA UENDESHAJI

Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)		
1	Kuwezesha matumizi ya mfumo wa kielektroniki wa ukusanyaji ili kuongeza mapato ifikapo Juni, 2026	Jumla ya vishikwambi 150 vimenunuliwa na kutolewa kwa wasimamizi wa skimu za umwagiliaji. Jumla ya Shilingi 35,000,000 zimetengwa
2	Kutoa mafunzo ya kuwajengea uwezo viongozi wa vyama 5,500 vya umwagiliaji kuhusu ada ya huduma ya umwagiliaji na	Utekelezaji wa kazi hii upo katika hatua za maandalizi na itatekelezwa katika robo ya tatu na ya nne. Jumla ya Shilingi 135,783,334 zimetengwa

	namna bora ya ukusanyaji wake ifikapo Juni, 2026	
3	Kuwezesha Ofisi za umwagiliaji za Mikoa na Wilaya kufanya ufuatiliaji wa ukusanyaji wa ada za huduma za umwagiliaji katika skimu 800 ifikapo Juni, 2026	Utekelezaji wa kazi hii upo katika hatua za maandalizi na itatekelezwa katika robo ya tatu na ya nne. Jumla ya Shilingi 210,666,667 zimetengwa
4	Kuwezesha uanzishaji wa mashamba darasa na kutoa mafunzo ya matumizi bora ya maji ya umwagiliaji na mbinu bora za kilimo katika skimu 100 za umwagiliaji ifikapo Juni 2026.	Utekelezaji wa kazi hii upo katika hatua za maandalizi na itatekelezwa katika robo ya tatu na ya nne. Jumla Shilingi 111,166,667 zimetengwa
5	Kukusanya na kuchambua taarifa za uzalishaji wa mazao kutoka mikoa 25 ifikapo Juni 2026	Kanzidata kwa ajili ya ukusanyaji wa taarifa hii imeshaanzishwa na jumla ya taarifa za skimu 906 zimeshakusanywa. Jumla ya Shilingi 62,666,667 zimetengwa
6	Kuwezesha utafiti wa udongo na kijamii katika skimu 50 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Kazi hii inatekelezwa kwa ushikiano na Kifungu 2001 ambapo jumla ya skimu 52 zimefanyiwa upembuzi yakinifu ikijumuisha tafiti za udongo (study and soil test) katika skimu husika. Jumla ya Shilingi 81,666,667 zimetengwa.
7	Kuwezesha uanzishaji na usajili wa vyama vya umwagiliaji 300 na	Jumla ya vyama vya Umwagiliaji 99 vimesajiliwa. Aidha, utambuzi wa wamwagiliaji binafsi 151 umefanyika.

	wamwagiliaji binafsi 50 ifikapo Juni, 2026	Jumla ya Shilingi 82,166,664 zimetengwa.
8	Kuwajengea uwezo wakulima viongozi 3,000 juu ya usimamizi wa skimu ifikapo Juni, 2026	Mafunzo kwa ajili ya wakulima viongozi yanaendelea. Jumla ya Shilingi 122,666,667 zimetengwa.
9	Kuwezesha mafunzo ya Uibuaji wa miradi mipya ya Umwagiliaji kwa watumishi 150 wa Tume ifikapo Juni, 2026	Utekelezaji wa kazi hii upo katika hatua za maandalizi na itatekelezwa katika robo ya tatu na ya nne. Jumla ya Shilingi 58,716,667 zimetengwa.
4403 - Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)		
10.	Kuimarisha uwezo wa vyama vya umwagiliaji juu ya Uendeshaji, Usimamizi na Matunzo ya miundombinu ya umwagiliaji na kusaini mikataba 100 kupitia Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula (TFSRP) ifikapo Juni, 2026	Jumla ya wakulima viongozi 145 na wakulima 937 katika skimu 13 wamepatiwa mafunzo juu ya Uendeshaji, Usimamizi na Matunzo ya miundombinu ya umwagiliaji. Aidha, mikataba 13 ya Uendeshaji, Usimamizi na Matunzo ya miundombinu ya Umwagiliaji imesainiwa. Jumla ya Shilingi 407,510,000 zimetengwa ambapo Shilingi 325,510,637.88 sawa na asilimia 80 zimetumika.
11.	Kujengea uwezo skimu 200 za umwagiliaji kuhusu mbinu bora za kilimo kwa kuanzisha mashamba darasa 50 yatakayoboresha ukusanyaji wa ada ya	Jumla ya mashamba darasa 45 yameanzishwa, wakulima wamepatiwa mafunzo kwa vitendo na kuhamasishwa kuchangia Ada ya Huduma za Umwagiliaji. Jumla ya Shilingi 596,650,000 zimetengwa ambapo Shilingi 372,264,347.94 sawa na

	huduma ya umwagiliaji kupitia program ya Mifumo Himilivu ya Chakula (TFSRP) ifikapo Juni, 2026	asilimia 62 zimetumika
--	--	------------------------

KIFUNGU 2005: KITENGO CHA UHAKIKI NA UDHIBITI UBORA		
Na.	Jina la mradi na kazi zilizopangwa	Utekelezaji hadi Machi, 2026
	4486 - Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	
1.	Kuwezesha wataalamu wa Umwagiliaji kutumia miongozo mbalimbali ya umwagiliaji ikiwemo Comprehensive Guideline, mwongozo wa usanifu na usimamizi wa miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Utekelezaji wa kazi hii upo katika hatua za maandalizi na itatekelezwa katika robo ya tatu na ya nne. Jumla ya Shilingi 100,400,000 zimetengwa.
2.	Kufanya mapitio ya upembuzi yakinifu na usanifu wa miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2026	Mapitio ya upembuzi yakinifu na usanifu wa miradi ya umwagiliaji yanaendelea. Jumla ya Shilingi 20,600,000 zimetengwa na shiling 10,980,000 sawa na asilimia 53 zimetumika.
3.	Kufanya ukaguzi wa ubora wa miundombinu ya umwagiliaji katika miradi 120 inayoendelea na ujenzi ifikapo Juni 2026.	Ukaguzi wa ubora wa miundombinu ya umwagiliaji umefanyika katika miradi 16. Jumla ya Shilingi 129,000,000 zimetengwa.
	4403 - Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)	
4.	Kufanya ukaguzi wa kiufundi wa miradi ya umwagiliaji inayokarabatiwa kupitia	Ukaguzi wa kiufundi wa miradi ya umwagiliaji umefanyika katika miradi mitano (5) ya Mbalangwe na Tulokongwa

	Programu ya TFSRP ifikapo Juni, 2026	(Morogoro DC), Mandakamnono (Moshi DC) pamoja na Ndungu na Kihurio (Same) Jumla ya Shilingi 105,000,000 zimetengwa ambapo Shilingi 57,565,000 sawa na asilimia 55 zimetumika.
5.	Kuratibu uendeshaji na utekelezaji wa programu ikiwemo usimamizi, na kuwezesha ushiriki katika vikao mbalimbali vya programu ifikapo Juni 2026.	Uratibu wa uendeshaji na utekelezaji wa shughuli za programu umewezeshwa. Jumla ya Shilingi 2,139,400,000 zimetengwa ambapo Shilingi 1,939,847,689 sawa na asilimia 91 zimetumika.

2.3 Utekelezaji wa Bajeti kwa Mwaka 2025/2026

Katika jitihada za kufanikisha malengo ya Serikali ya kuimarisha sekta ya umwagiliaji nchini, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imeendelea kuimarisha ushirikiano na wadau mbalimbali kupitia uratibu madhubuti wa programu za kimkakati. Miongoni mwa programu hizo ni Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II), Mradi wa Ushauri wa Maendeleo ya Umwagiliaji unaofadhiliwa na Shirika la Maendeleo la Japani (JICA), pamoja na Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP). Kupitia ushirikiano huu, juhudi zimeelekezwa katika kuongeza ufanisi wa kiufundi, kuimarisha matumizi ya rasilimali na hatimaye kuchochea mapinduzi ya kilimo cha umwagiliaji nchini.

Aidha, katika kuendeleza dhana ya utangamano wa kissekta, Tume kwa kushirikiana na Wizara ya Uchukuzi inatekeleza Mradi wa Pili wa Maendeleo ya Reli nchini (TIRP II), unaojumuisha ujenzi wa mabwawa sita (6) makubwa ya umwagiliaji katika maeneo ya Hombolo (Dodoma Jiji), Dabalo, Buigiri na Ikowa (Chamwino), Kimagai (Mpwapwa) pamoja na Kidete (Kilosa). Hatua hii inaonesha namna miundombinu ya

usafirishaji na kilimo inavyoweza kuunganishwa kwa ufanisi ili kukuza uchumi wa wananchi na kuimarisha usalama wa chakula.

2.3.1 Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili (ASDP II)

2.3.1.1 Utekelezaji wa Miradi ya umwagiliaji

Katika mwaka wa fedha 2025/2026, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imeendelea na utekelezaji wa jumla ya miradi 780 ya umwagiliaji, ikijumuisha miradi 146 ya ujenzi na miradi 634 ya upembuzi yakinifu na usanifu wa kina. Hadi kufikia mwezi Machi, 2026, Jumla ya miradi 28 yenye jumla ya hekta 23,528 imekamilika, Kati ya hiyo miradi 10 inahusisha ujenzi wa skimu mpya yenye hekta 10,300, miradi tisa (9) ni ya ukarabati yenye hekta 10,760, miradi miwili (2) ni mashamba ya BBT yenye hekta 2088 na ujenzi wa mabwawa saba (7) yenye mita za ujazo milioni 53.2.

Aidha, Tume inaendelea na ujenzi na ukarabati wa miradi 118 yenye ukubwa wa hekta 232,658. Ambapo utekelezaji wa miradi 18 umefikia zaidi ya asilimia 50; miradi 52 upo chini ya asilimia 50 na miradi 48 ipo katika hatua za awali.

Mafanikio haya yameleta mageuzi makubwa katika uzalishaji, hususan kwa zao la mpunga ambapo tija imeongezeka kutoka wastani wa tani 2 hadi tani 6 kwa hekta. Aidha, katika baadhi ya skimu, miundombinu hii imewezesha kilimo kufanyika kwa misimu miwili hadi mitatu kwa mwaka, hatua iliyovunja rekodi za awali za uzalishaji.

Kwa upande wa athari za kijamii na kiuchumi, utekelezaji wa miradi hii umechangia kutoa ajira za moja kwa moja kwa Watanzania 268,784, wakiwemo vijana na wanawake waliopata fursa katika shughuli za ujenzi na umiliki wa mashamba. Sambamba na hilo, matumizi ya teknolojia za kisasa, ikiwemo kilimo shadidi cha mpunga, yamewezesha kuibuka kwa tabaka jipya la wakulima wafanyabiashara wanaotumia fursa za umwagiliaji kuongeza kipato chao.

Ili kuhakikisha uendeleu wa miundombinu iliyojengwa, Tume imeweka msisitizo katika kuimarisha mifumo ya usimamizi, uendeshaji na matengenezo ya skimu za umwagiliaji kwa manufaa ya vizazi vya sasa na vijavyo. Vilevile, katika kuhakikisha miradi yote inakamilika kwa asilimia 100, Tume imeweka mkakati mahsusi unaojumuisha kuongeza idadi ya wafanyakazi na mitambo, pamoja na kuhimiza kazi

kufanyika kwa zamu (shifts) chini ya usimamizi madhubuti wa wahandisi wa mikoa, ili miradi yote iweze kukamilika kwa wakati na kuanza kutoa manufaa kwa wananchi.



Picha 1: Sehemu ya mfereji Mkuu katika skimu ya Magurukenda (Buchosa) ambao ujenzi wake umekamilika.

Katika hatua za maandalizi ya miradi, Tume imepiga hatua kubwa katika kazi za upembuzi yakinifu na usanifu wa kina ambapo miradi 189 kati ya 634 imekamilika. Mafanikio haya yanahusisha kukamilika kwa upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa mashamba matatu (3) ya pamoja ya Chinangali, Membe na Ndogowe, mabwawa 51, skimu 120 na mabonde 15 ya kimkakati. Aidha, kazi hii inaendelea katika miradi 445 ya umwagiliaji iliyobaki.

Sambamba na kazi hizo za usanifu, Tume imefanya utafiti wa kina kuhusu matumizi sahihi ya maji katika kilimo cha umwagiliaji ikitumia skimu ya Lower Moshi kama eneo la mfano. Utafiti huu umehusisha wakulima moja kwa moja kama njia kuu ya kusambaza matokeo na mbinu bora za usimamizi wa rasilimali maji kwa vitendo. Hatua hizi za kitafiti na usanifu ni msingi muhimu katika kuhakikisha kuwa miradi yote inayotekelezwa inakuwa na tija ya kudumu, inahifadhi mazingira na inaleta mapinduzi ya kijani yanayozingatia matumizi bora ya maji mashambani.

2.3.1.2 Ujenzi wa Miundombinu ya Ofisi za Tume

Katika hatua nyingine ya kuimarisha utendaji kazi na huduma kwa wananchi, Tume inaendelea na ukamilishaji wa jengo la Makao Makuu lililopo Njedengwa, Dodoma ambapo hadi kufikia Machi 2026, ujenzi wa jengo la Ofisi umefikia asilimia 98.



Picha 2: Jengo la Ofisi ya Makao Makuu-Njedengwa, Dodoma.

Sambamba na mafanikio hayo ya ofisi ya Makao Makuu, Tume imeanza kusogeza huduma zake katika ngazi za mikoa na wilaya ili kuwa karibu na wakulima. Ili kufanikisha hilo, kwa sasa Tume inaendelea na ujenzi wa ofisi nne (4) za Umwagiliaji za Mikoa ya Kilimanjaro, Kigoma, Iringa na Songwe ambapo ujenzi wake umefikia asilimia 10.5; Vilevile, Tume inaendelea na ujenzi wa ofisi 14 za umwagiliaji za Wilaya Chamwino (1), Mbulu (2), Ngorongoro (1), Tunduru (1), Morogoro (1), Chalinze (1), Momba (1), Musoma (1), Igunga (1), Nzega (1), Uyui (1), Kwimba (1) na Masasi (1) umefikia wastani wa asilimia 13.8.



Picha 3: Ofisi ya Umwagiliaji Wilaya ya Kwimba

2.3.1.3 Uimarishaji wa Vyama vya Umwagiliaji

Katika kuhakikisha uendelevu na tija ya miundombinu ya umwagiliaji, pamoja na kuongeza ukusanyaji wa ada za huduma za umwagiliaji kufikia Machi 2026, Tume imetekeleza hatua mbalimbali muhimu. Hatua hizo ni pamoja na ununuzi na usambazaji wa vishikwambi 150 kwa wasimamizi wa skimu, kuanzishwa kwa kanzidata iliyokusanya taarifa za skimu 906 na kusajili vyama vya umwagiliaji 99 huku kukiwa na utambuzi wa wamwagiliaji binafsi 151. Aidha, jitihada za kuwajengea uwezo wadau zimehusisha utoaji wa mafunzo ya uendeshaji na matunzo ya miundombinu kwa wakulima 2,073 katika skimu 13 ambazo pia zimesaini mikataba ya usimamizi. Vilevile, mashamba darasa 45 yameanzishwa ili kutoa mafunzo ya vitendo kwa lengo la kuongeza tija na kuhamasisha wakulima kuchangia ada za huduma za umwagiliaji.



Picha 4: Wakulima wakipewa mafunzo kuhusu uendeshaji, usimamizi na matunzo ya Miundombinu ya Umwagiliaji katika skimu ya Sukuma (Buchosa – Mwanza)

2.3.2 Ushiriki wa wadau katika kilimo cha umwagiliaji

a) Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)

Katika mwaka wa fedha 2025/2026, Tume kwa kushirikiana na Benki ya Dunia inatekeleza Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP) ambapo kupitia programu hii Tume imeingia mkataba na Vyama 36 vya Umwagiliaji kwa ajili ya kuhakikisha uendeleu wa miradi ya umwagiliaji.

Vilevile, Tume ilipanga kufanya ukarabati wa jumla ya skimu 23 za umwagiliaji ambapo ukarabati wa miradi 11 unaendelea, miradi 6 ipo hatua ya kusainiwa kwa mikataba, miradi 2 ipo kwenye usanifu na miradi 4 ipo kwenye hatua ya manunuzi. Aidha, uchimbaji wa visima vya umwagiliaji kwa ajili ya wakulima wadogo unaendelea ambapo hadi kufikia mwezi Machi, 2026 jumla ya visima 331 vimechimbwa. Vilevile, Tume imenunua pampu za dizel 1,000 (surface pump) na itazigawa kwa vikundi 718 vya wakulima katika mikoa nane (8) ya Mara (113), Mwanza (183), Kagera (175), Geita (141), Simiyu (144), Katavi (52), Kigoma (75) na Tanga (117).

Pia, usanifu kwa ajili ya ujenzi wa maabara ya uhakiki wa ubora wa ujenzi katika Mkoa wa Dodoma umekamilika.



Picha 5: Zoezi la uchimbaji wa visima virefu vya umwagiliaji likiendelea

b) Mradi wa Pili wa Maendeleo ya Reli Nchini Tanzania (*The Second Tanzania Railway Intermodal and Rail development Project-TIRP II*)

Tume kwa kushirikiana na Benki ya Dunia, Shirika la Reli Tanzania pamoja na Wizara ya Maji imepanga kujenga mabwawa sita (6) ya umwagiliaji ya Hombolo (Dodoma), Dabalo, Buigiri na Ikowa (Chamwino), Kimagai (Mwapwa) na Kidete (Kilosa). Mabwawa haya yatazuia athari za mafuriko katika miundombinu ya reli ya kati, kutumika kwa kilimo cha umwagiliaji, mifugo na shughuli za uvuvi. Upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa mabwawa haya umefikia wastani wa asilimia 25.

c) Utafiti

Tume kwa kushirikiana na Shirika la Kimataifa la Maendeleo la Japan (JICA) kupitia mradi wa JIRCAS inaendelea na utafiti wa teknolojia za umwagiliaji zinaotumia maji kwa ufanisi katika zao la mpunga katika mkoa wa Kilimanjaro. Aidha, wataalam 146 wa Tume wamejengewa uwezo kuhusiana na utafiti wa miamba katika ujenzi wa mabwawa ya umwagiliaji kupitia mradi wa TIRP II unaofadhiliwa na Benki ya Dunia.

d) Usimamizi wa miradi

Tume kwa kushirikiana na Mamlaka ya Udhhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA) na Wizara ya Kilimo kupitia mradi wa TIRP II imetoa mafunzo kwa wasimamizi wa

miradi 146 kuhusu usimamizi wa mikataba ili kuhakikisha thamani ya fedha zinazowekezwa katika miradi ya umwagiliaji inazingatiwa.



Picha 6: Waziri wa kilimo Mhe. Daniel Chongolo akisisitiza kuhusu usimamizi wa miradi wa umwagiliaji akiwa katika skimu ya Mkombozi (Iringa) mwezi Februari, 2026

2.4 Changamoto za Utekelezaji wa Bajeti na Mikakati ya Utatuzi

Changamoto	Mikakati ya Utatuzi
Kuchelewa kwa malipo ya wakandarasi, Washauri Elekezi na Fedha za usimamizi na ufuatiliaji wa miradi kutoka Wizara ya Fedha.	i. Kufanya ufuatiliaji wa mara kwa mara Wizara ya Fedha ili kuhakikisha upatikanaji wa fedha. ii. Kufanya vikao vya kimkakati na Wizara ya Fedha ili kubainisha vipaumbele na kuainisha athari za ucheleweshaji wa malipo kwa ufanisi wa miradi.

SURA YA TATU

3.0 MPANGO NA BAJETI YA MWAKA 2026/2027

3.1 Vipaumbele vya Mpango na Bajeti

3.1.1 Ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji

- i. Kuendelea na ukamilishaji wa ujenzi wa skimu mpya 55 za umwagiliaji zenye jumla ya hekta 124,626;
- ii. Kuendelea na ukamilishaji wa ukarabati wa skimu 39 za umwagiliaji zenye jumla ya hekta 106,480;
- iii. Kuendelea na ukamilishaji wa ujenzi wa mabwawa 23 yenye mita za ujazo 100,629,958;
- iv. Kuendelea na ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika shamba Chinangali Awamu ya Pili kupitia programu ya Building A Better Tomorrow (BBT);
- v. Kununua diesel surface pump 1000 za umwagiliaji;na
- vi. Kuendelea na uchimbaji wa visima 696 vya umwagiliaji na ufungaji wa mifumo ya umwagiliaji katika Halmashauri 178 nchini kupitia Programu ya TFSRP

3.1.2 Upembuzi yakinifu na usanifu wa Skimu na Mabwawa ya Umwagiliaji

- i. Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa skimu za umwagiliaji 389.
- ii. Kuendelea na upembuzi yakinifu na usanifu wa mabwawa 49 ya umwagiliaji.
- iii. Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa mabonde makubwa ya kimkakati saba (7).
- iv. Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa mradi wa Gridi ya Taifa ya Umwagiliaji.
- v. Kufanya tafiti kuhusu hali ya na matumizi ya maji yaliyopo chini ya ardhi.
- vi. Kuendelea na uhakiki wa eneo linalomwagiliwa katika Mikoa 25.

- vii. Kuanzisha ajenda ya kitaifa ya Utafiti na rejista ya utafiti wa Umwagiliaji ili kuongoza tafiti za baadaye na kufuatilia tafiti zote zinazoendelea na zilizokamilika.

3.1.3 Kuimarisha uendeshaji na matunzo ya miundombinu katika Skimu za umwagiliaji

- i. Kuwajengea uwezo wasimamizi 50 wa skimu za umwagiliaji katika matumizi ya mfumo wa iMIS kwa ajili ya usajili wa skimu, Vyama vya Umwagiliaji (IOs), wakulima na usimamizi wa ankara za ada ya huduma za umwagiliaji (ISF).
- ii. Kusajili wakulima 2,000, Vyama vya Umwagiliaji 100 na wawekezaji binafsi wa umwagiliaji 20.
- iii. Kuanzisha mashamba makubwa matano (5) ya kimkakati yatakayosimamiwa na Tume.
- iv. Kukusanya takwimu za uzalishaji wa mazao kutoka mikoa 25.
- v. Kujenga uwezo wa Vyama vya Wamwagiliaji 300 kuhusu mbinu bora za kukabiliana na tatizo la chumvi kwenye udongo katika skimu za umwagiliaji.
- vi. Kuwajengea uwezo viongozi na wakulima 5,000 wa Vyama vya Umwagiliaji kuhusu mbinu bora za Usimamizi na Usambazaji wa Maji.
- vii. Kupitia na kuhuisha Mkakati wa Ukusanyaji wa Mapato ya Mfuko wa Maendeleo ya Umwagiliaji (IDF).
- viii. Kutoa mafunzo ya ukusanyaji wa ada ya huduma za umwagiliaji kwa Vyama vya Umwagiliaji 500.
- ix. Kutoa mafunzo kwa Vyama vya Umwagiliaji kuhusu Uendeshaji, Usimamizi na Matunzo (UUM) pamoja na kusaini mikataba 200.
- x. Kutoa mafunzo ya Kanuni Bora za Kilimo (GAP) kwa mazao ya umwagiliaji kwa maafisa ugani 50 wa NIRC na wakulima 1,000.

3.1.4 Kuimarisha uzingatiwaji wa masuala mtambuka

- i. Kufanya tathimini ya athari kwa mazingira na jamii (ESIA) katika miradi ya umwagiliaji;
- ii. Kujenga uelewa kwa wadau juu ya utunzaji wa mazingira na mabadiliko ya tabianchi;

- iii. Kutoa semina ya masuala ya UKIMWI na Magonjwa yasiyoambukiza; na,
- iv. Kuhamasisha masuala ya afua za Lishe kwa watumishi wa Tume.

3.2 Makadirio ya Mapato

Katika Mwaka 2026/2027, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imepanga kutumia jumla ya **Shilingi 384,290,761,000** kwa ajili ya miradi ya maendeleo na matumizi ya kawaida. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 308,721,961,000** sawa na **asilimia 80.34** ni kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo na **Shilingi 75,568,800,000** sawa na **asilimia 19.66** ni Fedha za matumizi ya kawaida.

Aidha, Tume imepanga kukusanya maduhuli ya **Shilingi 3,600,000,000** kupitia Mfuko wa Maendeleo ya Umwagiliaji (NIDF). Fedha hizo zitakusanywa kutoka katika vyanzo mbalimbali kama ilivyoanishwa katika jedwali la mchanganuo wa makadirio ya makusanyo.

Mchanganuo wa makadirio ya makusanyo ya Maduhuli kwa Mwaka 2026/2027

Na.	Chanzo	Makadirio ya Maduhuli
1.	Ukodishaji wa mitambo	1,500,000,000
2.	Ada ya maombi ya Usajili	7,500,000
3.	Ada ya usajili wa vyama	30,000,000
4.	Ada ya Mwaka	88,000,000
5.	Ada ya huduma za umwagiliaji	1,958,500,000
6.	Tozo ya ucheleweshaji (Delay Fees)	500,000
7.	Ukodishaji wa nyumba za Tume	15,000,000
8.	Vyanzo vingine	500,000
	JUMLA	3,600,000,000

3.3 Makadirio ya Matumizi ya Kawaida

Katika Mwaka 2026/2027, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji (**Fungu 05**) imepanga kutumia jumla ya **Shilingi 75,568,800,000** kwa ajili ya matumizi ya kawaida. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 65,148,830,000** sawa na **asilimia 86.21** ni kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC) na **Shilingi 10,419,970,000** sawa na **asilimia 13.79** ni kwa ajili ya kulipa mishahara (PE).

3.3.1 Kazi zitakazotekelezwa

Mchanganuo wa kina wa matumizi ya Fedha za Bajeti ya Matumizi ya Kawaida umeoneshwa katika Jedwali Na. 3.

Jedwali Na. 3: Mchanganuo wa Fedha za Matumizi ya Kawaida Mwaka 2026/2027

KIFUNGU 1001: IDARA YA UTAWALA NA RASILIMALI WATU					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	1,400,171,000	553,316,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 553,316,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu kwa Idara ya Utawala Kasma hii imepungua kwa Shilingi 846,855,000 kutokana na watumishi wengine kulipwa kwenye Idara na vitengo.
2.	21113	Stahili za Watumishi	387,900,000	634,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 634,000,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi ikiwa ni pamoja na gharama za kuwasafirisha watumishi watakaostaafu, likizo, uhamisho na stahili za kazi za muda wa ziada.

					Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 246,100,00 kutokana na kuhamisha vifungu kutoka idara na vitengo vingine kuja idara ya utawala.
3.	21114	Posho Maalum	8,000,000	8,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 8,000,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi kwa mujibu wa miongozo ya Utumishi wa Umma kadri Afisa Masuuli atakavyoona inafaa.
4.	21121	Stahiki za Viongozi	132,710,000	211,920,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 211,920,000 kwa ajili ya kulipa stahili za umeme, simu na samani kwa Wakuu wa Idara kwa mujibu wa sheria na miongozo katika utumishi wa umma. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 79,210,000 kutokana na kuongezeka idadi ya viongozi.
5.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	265,850,000	544,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 544,000,000 kwa ajili ya kugharamia

					viandikia, uchapaji, chakula na kulipia gharama za ulinzi na usafi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 278,150,000 kutokana na kuongezeka kwa ofisi za umwagiliaji na huduma ya chakula kwa watumishi
6.	22002	Huduma Mbalimbali	53,400,000	58,200,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 58,200,000 kwa ajili ya kulipa ankara za umeme na maji. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 4,800,000 kutokana na kuongezeka kwa gharama za uendeshaji.
7.	22003	Mafuta na Vilainishi	20,000,000	350,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 350,000,000 kwa ajili ya kununua mafuta (dizeli na petroli) na vilainishi kwa ajili ya magari ya Idara na Vitengo.

					Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 330,000,000 ili kukidhi mahitaji.
8.	22004	Huduma za Afya na Matibabu	1,800,000	37,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 37,000,000 kwa ajili ya malipo ya chakula lishe na dawa kwa watumishi wanaoishi na Virusi vya UKIMWI. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 35,200,000 kutokana na ongezeko la watumishi.
9.	22006	Huduma za Mavazi na Sare	46,750,000	53,300,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 53,300,000 kwa ajili ya kununua sare za sherehe mbalimbali zikiwemo siku ya Wanawake duniani, Mei Mosi na siku ya chakula duniani. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 6,550,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi.
10.	22007	Gharama za Pango	21,020,000	50,980,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi

					50,980,000 kwa ajili ya kulipa kodi ya pango kwa baadhi ya Ofisi za Tume na kukodi ukumbi kwa ajili kuendesha mikutano. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 29,960,000 kutokana na kuongezeka kwa shughuli za Idara ya Utawala
11.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	460,750,000	231,300,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 231,300,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo watumishi. Kasma hii imepungua kwa shilingi 229,450,000 kutokana na kupungua kwa watumishi walio katika mpango wa kwenda masomo ya muda mrefu
12.	22009	Mafunzo Nje ya Nchi	12,000,000	7,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 7,000,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo

					Watumishi kupitia ziara za mafunzo nje ya nchi. Kasma hii imepungua kwa shilingi 5,000,000 kutokana na idadi ndogo ya watumishi wanaodhaminiwa na Mwajiri kuhudhuria mafunzo nje ya nchi.
13.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	223,510,000	849,200,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 849,200,000 kwa ajili ya gharama za usafiri kwa Viongozi na Watumishi katika kutekeleza shughuli mbalimbali za umwagiliaji. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 625,690,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi na shughuli mbalimbali za umwagiliaji zinazotekelezwa nchini.
14.	22011	Usafiri Nje ya Nchi	17,000,000	25,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 25,000,000 kwa ajili ya safari za nje ya nchi kwa Viongozi na Watumishi.

					Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 8,000,000 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji.
15.	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	6,020,000	19,140,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 19,140,000 kwa ajili ya gharama za malipo ya huduma ya mtandao wa internet na simu katika Ofisi za Tume. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 13,120,000 kutokana kuongezeka kwenye shughuli za idara ya Utawala
16.	22013	Vifaa, Huduma na Ugavi	2,000,000	2,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 2,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa vya michezo vinavyotumika kwenye Mei Mosi, SHIMIWI na bonanza mbalimbali ili kuimarisha afya za watumishi.
17.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	200,790,000	79,120,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 79,120,000 kwa ajili ya kulipia gharama za chakula kwa watumishi na wageni

					na kutoa zawadi kwa Mfanyakazi Bora. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 121,670,000 kutokana na huduma ya chakula kutengewa fedha kwenye Idara na vitengo.
18.	22019	Matengenezo ya majengo	0	10,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa kiasi cha shilingi 10,000,000 kwa ajili ya matengenezo madogo ya majengo.
19.	22020	Matengenezo ya Kawaida na Ukarabati wa Mitambo ya Umeme	9,500,000	9,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 9,500,000 kwa ajili ya kugharamia matengenezo ya mifumo ya umeme na maji.
20.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	57,000,000	57,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 57,000,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari na ununuzi wa matairi na betri.
21.	22030	Gharama nyingine za Uendeshaji	500,000	500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 500,000 kwa ajili ya kugharamia huduma ya kunyunyuzia dawa ya

					kuuwa wadudu wasumbufu.
22.	22032	Gharama nyinginezo za uendeshaji	15,500,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia kasma 27310
23.	27310	Malipo ya ziada ya kijamii kwa watumishi	0	15,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 15,500,000 kwa ajili ya kugharamia mahitaji mengineyo ya uendeshaji ikiwemo mazishi.
24.	28211	Gharama za shughuli za kijamii	5,000,000	10,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa shilingi 10,500,000 ili kugharamia ushiriki wa watumishi katika michezo ya SHIMIWI. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 5,500,000 kutokana na kuongezeka kwa uhitaji wa kushiriki michezo kwa watumishi wa umma.
25.	31122	Vifaa vya Ofisi, Mashine na Mitambo	32,000,000	4,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 4,500,000 kwa ajili ya kununua kompyuta, viyoyozi na vifaa vingine vya ofisi kama meza,viti na kabati. Kasma hii imepungua kwa Shilingi

					27,500,000 kutokana na na bajeti ya ziada kutengwa kupitia kifungu 1007
26.	31123	Mitambo na Vifaa	1,500,000	12,050,000	Idara inaomba kuidhinishwa Shilingi 12,050,000 kwa ajili ya ununuzi wa samani. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 10,550,000 ili kukidhi mahitaji ya samani kwa watumishi.
27.	31410	Ununuzi wa viwanja vya ofisi	0	500,000,000	Idara inaomba kuidhinishwa Shilingi 500,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa viwanja vya kujenga ofisi za Tume Mikoani.
28.	31181	Kulipa madeni ya watumishi	19,500,000	19,500,000	Idara inaomba kuidhinishwa Shilingi 19,500,000 kwa ajili ya kulipa madeni ya watumishi.
Jumla ya kifungu			3,400,171,000	4,352,026,000	

KIFUNGU 1002: KITENGO CHA UHASIBU NA FEDHA

Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	282,852,000	319,004,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 319,004,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 36,152,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi.
2.	21113	Stahili za Watumishi	46,650,000	474,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 474,000,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi ikijumuisha gharama za likizo, posho za vikao na stahili za kazi za ziada. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 427,350,000 kutokana na ongezeko la idadi ya watumishi na ongezeko la wanaostahili

					malipo ya likizo kwa mwaka 2026/2027.
3.	21114	Posho Maalum	5,000,000	19,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 19,500,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi kwa mujibu wa miongozo ya Utumishi wa Umma kadri Afisa Masuuli atakavyoona inafaa. Kasma hii imeongezeka kwa kwa Shilingi 14,500,000 ili kukidhi mahitaji.
4	21121	Stahiki za viongozi	0	114,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 114,600,000 kwa ajili ya kulipa stahiki za viongozi. Kasma hii imeongezeka kwa kwa Shilingi 114,600,000 ili kukidhi mahitaji .
5.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	910,000	8,400,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 8,400,000 kwa ajili ya kugharamia vifaa vya ofisi ikiwemo viandikia, uchapaji na shajala. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 7,490,000 kutokana na kazi nyingi za

					kihasibu kuongezeka.
6.	22003	Mafuta na Vilainishi	1,750,000	12,250,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 12,250,000 kwa ajili ya ununuzi wa mafuta ya magari. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 10,500,000 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji.
7.	22007	Gharama za Pango	1,400,000	6,300,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 6,300,000 ili kulipia gharama za ukumbi. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 4,900,000 kutokana na ongezeko la kazi.
8.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	4,600,000	36,680,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 36,680,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 32,080,000 ili kukidhi mahitaji.
9.	22010	Usafiri Ndani	50,640,000	164,200,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi

		ya Nchi			164,200,000 kwa ajili ya gharama za usafiri wa ndani ili kuwezesha watumishi kufanya ufuatiliaji wa matumizi ya Fedha kwa miradi ya umwagiliaji. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 113,560,000 ili kukidhi mahitaji .
10.	22011	Usafiri Nje ya Nchi	800,000	5,840,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 5,840,000 kuwezesha malipo ya VISA kwa safari za nje kwa watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 5,040,000 ili kukidhi mahitaji.
11.	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	2,000,000	3,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 3,000,000 kwa ajili ya gharama za ada ya usajili kwa watumishi wa Kitengo. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 1,000,000 ili kukidhi mahitaji.

12.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	2,850,000	7,800,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 7,800,000 kwa ajili ya kugharamia huduma ya chakula na viburudisho. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 4,950,000 ili kukidhi mahitaji.
13.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	1,900,000	2,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 2,000,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari na ununuzi vipuri. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 100,000 ili kukidhi mahitaji.
14	27210	Malipo ya usaidizi wa kijamii	500,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia kifungu 1001
15.	28211	Gharama za malipo ya huduma za kijamii	1,000,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia kifungu 1001
JUMLA YA KIFUNGU			402,852,000	1,173,574,000	

KIFUNGU 1003: IDARA YA MIPANGO, UFUATILIAJI NA TATHMINI					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	112,167,000	206,180,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 206,180,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 94,013,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi
2.	21113	Stahili za watumishi	80,700,000	105,600,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 105,600,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi ikiwa ni pamoja na gharama za posho za vikao na stahili za kazi za ziada. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 24,900,000 ili kukidhi mahitaji.
3.	21114	Posho Maalum	20,000,000	30,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 30,000,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi kwa mujibu wa miongozo ya

					Utumishi wa Umma kadri Afisa Masuuli atakavyoona inafaa. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 10,000,000 ili kukidhi mahitaji.
4.	21121	Stahili za Viongozi	21,900,000	16,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 16,500,000 kwa ajili ya kulipa stahili za viongozi ikiwemo umeme, simu, nyumba na samani. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 5,400,000 kutokana na malipo ya likizo kuhamishiwa katika kifungu 1001.
5.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	27,500,000	23,600,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 23,600,000 kwa ajili ya kugharamia viandikia, uchapaji na shajala. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 3,900,000 kutokana na shughuli nyingi kupangwa kufanyika kupitia mfumo wa e-office.

6.	22003	Mafuta na Vilainishi	32,510,000	27,300,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 27,300,000 kwa ajili ya kununua mafuta ya magari. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 5,210,000 kutokana na baadhi ya shughuli kuhamishiwa bajeti ya maendeleo.
7.	22007	Gharama za Pango	9,500,000	12,200,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 12,200,000 kugharamia malipo ya kumbi kwa ajili ya vikao vya wadau na mafunzo kwa watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 2,700,000 ili kukidhi mahitaji
8	22008	Mafunzo Ndani ya nchi	39,405,000	24,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 24,500,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 14,905,000 kutokana na kupungua kwa mahitaji.

9.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	308,020,000	551,100,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 551,100,000 kwa ajili ya kugharamia safari za kikazi za ndani ya nchi kwa watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 243,080,000 kutokana kuongezeka kwa ya mahitaji ya safari za kikazi.
9.	22011	Usafiri Nje ya Nchi	51,530,000	0	Kasma haijatengewa fedha kutokana na kutokuwepo kwa watumishi katika kitengo wanaohitaji mafunzo nje ya nchi.
10.	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	2,000,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia kifungu 1004.
11.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	7,500,000	36,600,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 36,600,000 kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho wakati wa warsha ya Wadau wa Umwagiliaji. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 29,100,000 ili kuwezesha ugharamiaji wa

					maandalizi ya bajeti na maandiko ya miradi.
12.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	11,050,000	8,620,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 8,620,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari na ununuzi wa vipuri. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 2,330,000 kutokana na kupungua kwa idadi ya magari yatakayotengenezwa kupitia Idara ya Mipango
13.	27210	Huduma za kijamii za kifedha	1,000,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kifungu 1001.
14.	28211	Uhamisho wa Fedha za Matumizi ya Kawaida – Mengineyo"	1,000,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia kifungu 1001.
JUMLA YA KIFUNGU			725,782,000	1,042,200,000	

KIFUNGU 1004: KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI					
Na.	Kasma	MAELEZO YA KASMA / SHUGHULI	2025/2026	2026/2027	MAELEZO/UFAFANUZI
	21111	Mishahara ya watumishi	45,273,000	87,480,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 87,480,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 42,207,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi katika Kitengo.
1	21113	Stahili za watumishi	20,160,000	12,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 12,000,000 kwaajili ya kulipa shahili za watumishi wa kitengo. Kasma hii imepungua kwa shilingi 8,160,000 kutokana gharama ya likizo kuhamishiwa kifungu 1001.

2	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	1,500,000	14,100,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 14,100,000 kwaajili ya kugharamia mahitaji ya kiofisi ya kitengo. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 12,600,000 ili kukidhi mahitaji.
3	22003	Mafuta na Vilainishi	15,400,000	5,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 5,600,000 kwa ajili ya kununua mafuta yatakayotumika wakati wa utekelezaji wa shuhghuli za kitengo. Kasma hii imepungua kwa shilingi 9,800,000 kutokana na baadhi ya shughuli kupangwa kutekelezwa wakati wa utekelezaji wa shuguli za miradi ya maendeleo.
4	22007	Gharama za Pango	0	5,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 5,600,000 kwa ajili ya kulipa gharama za Ukumbi wakati wa mafunzo na mikutano ya kitaalamu itakayo ratibiwa na kitengo.

5	22008	Mafunzo Ndani ya nchi	12,400,000	13,280,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 13,280,000 kwaajili ya kulipa Ada za mafunzo ya muda mfupi kwa watumishi wa kitengo. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 880,000 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji ya mafunzo na idadi ya watumishi wa kitengo.
6	22009	Mafunzo nje ya nchi	9,200,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia Kifungu 1001.
7	22010	Usafiri ndani ya nchi	8,500,000	35,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa shilingi 35,500,000 kwa ajili ya kuwezesha gharama za usafiri wakati wa utekelezaji wa majukumu ndani ya nchi kwa watumishi wa kitengo. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 27,000,000 ili kukidhi mahitaji.
8	22011	Usafiri nje ya nchi	240,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia Kifungu 1001.

9	22012	Huduma za mawasilisno na Habari	60,000,000	81,400,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 81,400,000 kwa ajili ya kugharamia utoaji wa Habari za umwagiliaji kupitia vyombo mbalimbali vya Habari na mitandao ya kijamii. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 21,400,000 ili kutoa taarifa zaidi na kuwafikia wadau wengi wa umwagiliaji.
10	22014	Ukarimu, ugavi na huduma	0	15,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 15,600,000 ili kuwezesha malipo ya huduma za chakula na viburudisho.
11	22021	Matengenezo ya kawaida ya magari na mitambo	2,600,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia bajeti ya miradi ya maendeleo.
12	31122	Vifaa vya ofisi, mashine na mitambo	0	56,320,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 56,320,000 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa vya ofisi na kuwezesha utekelezaji wa kazi za habari na mawasiliano.

13	31132	Manunuzi ya vifaa vya habari	0	33,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 33,500,000 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa vya Habari na mawasiliano.
	JUMLA KIFUNGU		175,273,000	360,380,000	

KIFUNGU 1005: KITENGO CHA USIMAMIZI WA UNUNUZI					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	180,996,000	165,360,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 165,360,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 15,636,000 kutokana na watumishi wengine kulipwa mishahara kupitia kifungu 1001.
3.	21113	Stahili za Watumishi	122,000,000	174,900,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 174,900,000 kwa ajili ya kulipia stahili za watumishi ikiwemo likizo, posho za vikao na

					stahili za kazi za ziada. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 52,900,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi.
4.	21114	Posho Maalum	10,400,000	0	Kasma hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001
6.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	14,200,000	54,200,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 54,200,000 kwa ajili ya ununuzi wa shajala. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 38,800,000 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji.
8.	22003	Mafuta na Vilainishi	23,313,500	15,750,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 15,750,000 kwa ajili ya ununuzi wa mafuta ya magari. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 7,563,500 kutokana kwa mahitaji mengine ya mafuta kutengewa fedha kupitia bajeti ya maendeleo.

11.	22007	Gharama za Pango	5,500,000	13,300,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 13,300,000 ili kulipia gharama za ukumbi wakati wakufanya mafunzo na kazi nyingine za Idara ikiwemo Tathimini za Zabuni na Majadiliano. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 7,800,000 kutokana na kuongezeka kwa gharama za kumbi za mikutano.
12.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	53,289,500	54,715,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 54,715,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 1,425,500 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi wanaohitaji mafunzo ya muda mrefu na mfupi.
14.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	61,200,000	97,610,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 97,610,000 kwa ajili ya gharama za usafiri ndani ya nchi kwa watumishi ili kutekeleza

					majukumu ya kitengo. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 36,410,000 ili kukidhi mahitaji
16.	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	39,500,000	51,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 51,000,000 kwa ajili ya usajili na utangazaji wa zabuni za miradi ya umwagiliaji. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 11,500,000 kutokana na kuongezeka kwa miradi inayotakiwa kutangazwa katika Mfumo wa Ununuzi.
18.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	10,650,000	22,310,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 22,310,000 kwa ajili ya kulipia chakula na viburudisho. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 11,660,000 kutokana kuongezeka kwa watumishi
22.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari	4,000,000	500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 500,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari

		na Mitambo			na ununuzi wa vipuri. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 3,500,000 kutokana na baadhi ya matengenezo ya magari kuhamishiwa bajeti ya maendeleo.
25.	22031	Gharama na Ada za Kitaaluma	15,000,000	10,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 10,000,000 kwa ajili ya kulipa ada za kitaaluma. Kasma hii imepungua kwa shilingi 5,000,000 kutokana na kupungua kwa idadi ya watumishi wanopaswa kwenda mafunzo.
26	27210	Manufaa ya huduma za kijamii ya kifedha	1,000,000	0	Kasma hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001
27	31122	Vifaa vya ofisi, mashine na mitambo	3,000,000	0	Kasma hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001
JUMLA YA KIFUNGU			544,049,000	659,645,000	

KIFUNGU: 1006 KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	122,208,000	182,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 182,000,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 59,792,000 ili kukidhi mahitaji kwa wafanyakazi walioongezeka katika kitengo cha ukaguzi wa ndani.
2.	21113	Stahili za watumishi	45,980,000	140,100,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 140,100,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi ikiwemo likizo, posho za vikao vya kisheria na stahili za kazi za ziada. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 94,120,000 ili kukidhi mahitaji ya vikao.

3.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	6,640,000	11,400,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 11,400,000 kwa ajili ya ununuzi wa shajala. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 4,760,000 ili kukidhi mahitaji.
4.	22003	Mafuta na Vilainishi	10,360,000	10,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 10,500,000 kwa ajili ya ununuzi wa mafuta ya magari. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 140,000 ili kukidhi mahitaji.
5.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	10,840,000	119,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 119,000,000 ili kuwajengea uwezo Watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 108,160,000 kutokana na uhitaji mkubwa wa kuwajengea uwezo watumishi wa kitengo.
6.	22009	Mafunzo Nje ya Nchi	3,675,000	12,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 12,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa shajala. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi

					8,325,000 ili kukidhi mahitaji ya watumishi.
7.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	56,200,000	194,400,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 194,400,000 kwa ajili ya gharama za usafiri ndani ya nchi kwa Watumishi ili kuwezesha shughuli za ukaguzi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 138,200,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi katika kitengo.
8.	22011	Usafiri Nje ya Nchi	240,000	1,740,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 1,740,000 kwa ajili ya kulipia malipo ya VISA kwa ajili ya mkutano wa mwaka wa wakaguzi wa ndani Afrika. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 1,500,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi katika kitengo.
9.	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	1,000,000	1,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 1,500,000 kwa ajili ya gharama za malipo ya kitaalamu kwa watumishi wa kitengo.

					Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 500,000 ili kukidhi mahitaji.
10.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	1,800,000	11,100,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 11,100,000 kwa ajili ya ununuzi wa chakula na viburudisho wakati wa vikao vya kamati ya ukaguzi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 9,300,000 ili kukidhi mahitaji.
11.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	2,000,500	4,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 4,500,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari na ununuzi wa vipuri. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 2,499,500 ili kukidhi mahitaji.
12	27210	Manufaa ya Msaada wa Kijamii ya Fedha	1,000,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia kifungu namba 1001.
JUMLA YA KIFUNGU			261,943,500	688,240,000	

KIFUNGU 1007: KITENGO CHA TEHAMA					
NA.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya Watumishi	81,000,000	88,908,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 88,908,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 7,908,000 ili kukidhi mahitaji.
2.	21113	Stahili za Watumishi	21,440,000	57,900,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa jumla ya Shilingi 57,900,00 kwa ajili kulipa stahili za watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 36,460,000 ili kukidhi mahitaji.
3.	22001	Gharama za huduma na vifaa vya ofisi	0	900,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 900,000 kwa ajili ya ununuzi wa shajala.

4.	22003	Gharama za huduma ya mafuta na vilainishi	0	3,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 3,500,000 kwa ajili ya ununuzi wa mafuta na vilainishi.
5.	22008	Mafunzo ndani ya nchi	4,040,000	43,750,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 43,750,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 39,710,000 kutokana na kuongezeka kwa gharama za mafunzo.
6.	22010	Usafiri ndani ya nchi	2,550,000	205,400,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 205,400,000 kwa ajili ya kugharamia safari za kikazi za ndani ya nchi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 202,850,000 kuongezeka kwa idadi ya safari za kikazi za watumishi ndani ya nchi.
7.	22012	Huduma za mawasiliano na	12,000,000	30,292,500	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 30,292,500 kwa ajili ya kulipa gharama za

		habari			malipo ya huduma za mtandao wa Serikali katika Ofisi za Tume. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 18,292,500 kutokana na kuongezeka kwa ofisi za Tume zilizowekwa mtandao wa Serikali.
8.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	0	34,260,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 34,260,000 kwa ajili ya huduma ya chakula.
9.	22024	Matengenezo na Ukarabati wa vifaa vya TEHAMA	0	30,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa jumla ya Shilingi 30,000,000 kwa ajili ya matengenezo na ukarabati wa vifaa vya TEHAMA.
10.	22031	Gharama na Ada za Kitaalamu	4,120,000	164,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa jumla ya Shilingi 164,600,000 ili kuwezesha malipo na ada za kitaalamu na matengenezo ya vifaa vya TEHAMA. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 160,480,000 kutokana na kuongezeka kwa gharama za huduma za kiushauri.
11.	27210	Usaidizi wa Jamii kwa fedha taslimu	500,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia kifungu 1001.
JUMLA YA KIFUNGU			125,650,000	659,510,500	

KIFUNGU 1008: KITENGO CHA SHERIA					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	88,920,000	100,520,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 100,520,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 11,600,000 kwa sababu ya kuongezeka kwa watumishi katika kitengo.
2.	21113	Stahili za Watumishi	10,900,000	504,740,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 504,740,000 kwa ajili ya kulipa stahili za watumishi ikiwemo likizo, stahili za masaa ya kazi za ziada na mavazi ya Mahakamani (Court attire). Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 493,840,000 ili kukidhi mahitaji.

3.	21121	Stahili za Viongozi	600,000	0	Kasma hii imetengewa fedha kupitia Kifungu 1001.
4.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	602,500	23,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 23,600,000 kwa ajili ya kugharamia viandikia, uchapaji na wino wa ofisi Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 22,997,500 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji.
5.	22003	Mafuta na Vilainishi	6,917,500	23,415,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 23,415,000 kwa ajili ya ununuzi wa mafuta ya gari la Kitengo. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 16,497,500 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji ya mafuta.
6.	22007	Gharama za pango	0	10,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 10,500,000 kugharamia malipo ya kumbi za mikutano.

7.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	3,000,000	10,200,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 10,200,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo kwa watumishi. Kasma hii imeongozeka kwa Shilingi 7,200,000 kutokana na ongezeko la mahitaji ya mafunzo.
8.	22009	Mafunzo nje ya nchi	0	20,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 20,500,000 kwa ajili ya mafunzo nje ya nchi.
9.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	42,580,000	267,960,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 267,960,000 kwa ajili ya gharama za usafiri ndani ya nchi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 225,380,000 ili kukidhi mahitaji.
10.	22011	Usafiri nje ya nchi	0	240,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 240,000 kwa ajili ya usafiri nje ya nchi.

11.	22012	Mawasiliano na Teknolojia	0	5,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 5,000,000 kwa ajili ya mawasiliano na teknolojia.
12	22014	Ugavi na Huduma za ukarimu	0	68,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 68,600,000 kwa ajili ya Ugavi na Huduma za ukarimu.
13.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	0	2,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 2,000,000 kwa ajili ya Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo.
14.	22031	Gharama na Ada za Kitaaluma	6,000,000	10,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 10,500,000 kwa ajili ya kulipa ada za kitaaluma, uwakili na ada nyinginezo za Kisheria. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 4,500,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi.
JUMLA YA KIFUNGU			158,920,000	1,047,775,000	

KIFUNGU 1009: KITENGO CHA MAZINGIRA NA JAMII					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	79,920,000	959,880,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 959,880,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 879,960,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi wa kitengo.
2.	21113	Stahili za Ajira	3,750,000	0	Kazi hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001
3.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya ofisi	3,000,000	3,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 3,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa shajala

4.	22003	Mafuta na Vilainishi	4,900,000	6,300,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 6,300,000 kwa ajili ya ununuzi wa mafuta ya magari. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 1,400,000 kukidhi mahitaji
5.	22007	Gharama za pango	0	5,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 5,000,000 kwa ajili ya gharama za kukodi ukumbi.
6.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	700,000	33,550,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa shilingi 33,550,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 32,850,000 kukidhi mahitaji
7.	22009	Mafunzo Nje ya Nchi	20,000,000	0	Kazi itatekelezwa kupititia Kasma 22011

8.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	10,770,000	142,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa shilingi 142,500,000 kwa ajili ya kuwawezesha watumishi kushiriki mikutano ya kitaaluma na mafunzo ya mazingira ndani ya nchi. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 131,730,000 kukidhi mahitaji.
9.	22011	Usafiri nje ya Nchi	1,240,000	30,360,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa shilingi 30,360,000 ili kuwezesha watumishi kuhudhuria mikutano ya mazingira nje ya nchi. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 29,120,000 kukidhi mahitaji.
10.	22012	Gharama na ada ya kitaaluma	1,000,000	7,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 7,500,000 kwa ajili ya malipo ya ada ya kilaaluma ya watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 6,500,000 kukidhi mahitaji.

11.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	2,140,000	15,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 15,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa chakula na viburudisho. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 12,860,000 kutokana na kuongezeka kwa gharama za chakula
12.	22021	Matengenezo ya kawaida ya magari	1,500,000	0	Kazi hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001
13.	27210	Gharama za matibabu	1,000,000	0	Kazi hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001
14.	31122	Mashine na vifaa vingine isipokuwa vya usafiri	0	16,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 16,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa kompyuta
JUMLA KIFUNGU			129,920,000	1,219,090,000	

KIFUNGU 2001: IDARA YA USANIFU NA UTAFITI					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	1,659,750,000	2,332,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 2,332,600,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 672,850,000 kutokana na mabaliko ya muundo wa mshahara na kuongezeka kwa watumishi wa kitengo.
2.	21113	Stahili za Watumishi	27,040,000	24,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 24,000,000 kwa ajili ya kugharamia stahili za watumishi. Kasma hii imepungua kwa shilingi 3,040,000 kutokana na malipo ya likizo kwa watumishi wa Idara kuhamishwa Kwenda kifungu

					1001.
3.	21114	Posho Maalum	7,500,000	0	Kazi hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001.
4.	21121	Stahili za Viongozi	3,600,000	0	Kazi hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001.
5.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	107,500,000	21,200,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 21,200,000 kwa ajili ya kugharamia viandikia, shajala, uchapaji. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 86,300,000 kutokana na baadhi ya gharama za uendeshaaji ofisi kuhamishwa kwenda kifungu 1001.
6.	22003	Mafuta na Vilainishi	1,243,281,500	3,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 3,500,000 kwa ajili ya kununua mafuta (dizeli na petroli) ya magari kwa ajili ya shughuli za Idara. Kasma hii imepungua kwa shilingi 1,239,781,500 kutokana na kuhamishwa kwa baadhi ya gharama za mafuta kwenda

					kifungu 1001.
7.	22007	Gharama za Pango	3,200,000	8,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 8,000,000 kwa ajili ya kukodi ukumbi ili kuendesha mafunzo kwa wataalam. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 4,800,000 kutokana kuongezeka kwa gharama za ukodishaji wa ukumbi.
8.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	10,700,000	175,250,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 175,250,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi ndani ya nchi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 164,550,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi wanaohitaji mafunzo ya muda mrefu na muda mfupi.
9	22009	Mafunzo Nje ya Nchi	4,000,000	90,625,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 90,625,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi

					nje ya Nchi. Kasma hii imongezeka kwa Shilingi 86,625,000 ili kukidhi mahitaji.
10.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	2,455,720,000	34,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 34,000,000 kwa ajili ya gharama za usafiri ndani ya nchi Kasma hii imepungua kwa Shilingi 2,421,720,000 kutokana na kupungua kwa idadi ya safari kwa watumishi kutokana na kazi nyingi za usanifu kutelekezwa na washauri elekezi.
11.	22011	Usafiri Nje ya Nchi	9,050,000	1,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 1,500,000 kwa ajili ya kulipia vibali vya safari za nje ya nchi kwa watumishi wa Idara kwa lengo la kujifunza na kuongeza wigo katika eneo la Usanifu na utafiti wa shughuli za umwagiliaji. Kasma hii imepungua kwa shilingi

					7,550,0008 kutokana na kuhamishwa kwa gharama nyingine zitakazo lipiwa kupitia Kasma 22009.
12.	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	0	12,200,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 12,200,000 kwa ajili huduma za mawasiliano na habari. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 12,200,000 ili kikidhi mahitaji.
13.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	360,000	2,850,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 2,850,000 kwa ajili ya ununuzi wa chakula na viburudisho. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 2,490,000 kutokana na kuongezeka kwa gharama za chakula.
14.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	466,917,450	59,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 466,917,450 kwa ajili ya matengenezo ya magari. Kasma hii imepungua kwa Shilingi

					407,917,450 kutokana na kupungua kwa miradi itakayotekelezwa kwa kutumia wataalam wa ndani.
15.	22031	Gharama na Ada za Kitaaluma	46,933,257,550	51,849,654,300	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 51,849,654,300 kwa ajili ya kulipia gharama za upembuzi yakinifu usanifu wa miradi ya umwagiliaji. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 4,916,396,750 kutokana na kuongezeka kwa miradi ya upembuzi yakinifu na usanifu.
16.	26311	Gharama za kuhudhuria mikutano ya kitaaluma	5,250,000	16,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 16,000,000 kwa ajili ya kugharama malipo ya Bodi za Kitaaluma kwa wahandisi wa Idara. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 10,750,000 ili kukidhi mahitaji.
17.	27210	Huduma za Kijamii za kifedha	400,000	0	Kazi hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001.
Jumla ya kifungu			52,937,526,500	54,630,379,300	

KIFUNGU 2002: IDARA YA UENDELEZAJI WA MIUNDOMBINU					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	MAELEZO YA MATUMIZI		
			2025/2026	2026/2027	
1	21111	Mishahara ya watumishi	2,626,341,000	2,273,580,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 2,273,580,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 352,761,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi
2	21113	Stahili za Watumishi	7,260,000	360,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 360,000,000 kwa ajili ya malipo ya likizo ya watumishi na posho za masaa ya ziada. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 352,740,000 kutokana kuongezeka

					kwa idadi ya watumishi.
3	22001	Gharama za huduma na vifaa vya Ofisi.	8,300,000	256,000,200	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 256,000,200 kwa ajili ya ununuzi wa shajala na malipo ya programu za kitaaluma. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 247,700,200 kutokana na ongezeko la mahitaji.
5	22003	Mafuta na Vilainishi	13,860,000	300,468,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 310,268,000 kwa ajili ya kununua mafuta (dizeli na petroli) ya magari ya umwagiliaji. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 286,608,000 kutokana na kuongezeka kwa vifaa, mitambo na magari mapya.

6	22006	Huduma za Mavazi na Sare	1,500,000	89,900,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 89,900,000 kwa ajili ya kununua Mavazi ya kujikinga wakati wa kutembelea maeneo ya mradi kama vile (rainboot, overcoat, reflector na helmet). Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 88,400,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi.
7	22007	Gharama za Pango	2,040,000	0	Kasma hii imehamishiwa kifungu 1001
8	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	21,600,000	81,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 81,500,000 kwa ajili ya kuwezesha mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 59,900,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi wanaohitaji

					kwenda mafunzo.
9	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	17,020,000	1,140,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 1,140,000,000 kwa ajili ya gharama za usafiri ndani ya nchi kwa watumishi wa Idara ili kuwezesha usimamizi wa miradi ya umwagiliaji. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 1,122,980,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi wanaosafiri ndani ya nchi.
10	22011	Usafiri Nje ya Nchi	10,610,000	0	Kasma hii imehamishiwa kifungu 1001
11	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	2,160,000	21,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 21,000,000 kwa ajili ya kulipia ada za usajili wa bodi ya Wahandisi (ERB). Kasma hii imeongezeka kwa kiasi cha shilingi 18,840,000 kutokana kuongezeka kwa wahandisi

					wanaotakiwa kulipiwa gharama za usajili.
12	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	1,800,000	0	Kasma hii imetengewa fedha katika kifungu 1001
15	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	4,500,000	100,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 100,000,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari na ununuzi wa vipuri. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 95,500,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya magari na mitambo yatakayofanyiwa matengenezo.
18	26311	Gharama ya kuhudhuria mikutano ya kitaaluma.	8,850,000	17,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 17,500,000 kwa ajili ya watumishi wa idara kuhudhuria mafunzo yanayotolewa na bodi ya usajili wa wahandisi (ERB). Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi

					8,650,000 kutokana na ongezeko la watumishi katika idara.
19	27210	Huduma za kijamii za kifedha	500,000	0	Kasma hii imetengewa fedha katika kifungu 1001
21	31122	Vifaa vya ofisi mashine na mitambo	0	502,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 502,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa vya ofisi
22	31123	Vifaa na samani za ofisi		1,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 1,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa na samani za ofisi.
			2,726,341,000	5,142,948,200	

KIFUNGU 2004: IDARA YA UENDESHAJI					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	1,471,139,000	1,961,980,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 1,961,980,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 490,841,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi katika Idara.
2.	21112	Gharama za Wafanyakazi ambao si wa masharti ya kudumu.	20,100,000	27,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 27,000,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi ambao si wa masharti ya kudumu na posho maalum (vibarua). Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 6,900,000 kutokana na kuongezeka

					kwa shughuli zinazohitaji vibarua.
3.	21113	Stahili za watumishi	56,247,500	64,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa shilingi 64,000,000 kwa ajili kulipa stahili za watumishi wa idara. Kasma imeongeekea kwa shilingi 7,752,500 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi wanaostahili malipo ya likizo.
4.	21121	Stahili za viongozi	1,500,000	0	Kasma hii haijatengewa bajeti kwa sababu utekelezaji wake utafanyika kupitia kifungu namba 1001 (Utawala na Rasilimali watu).
5.	22001	Gharama za huduma na vifaa vya ofisi	4,300,000	6,400,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 6,400,000 kwa ajili ya kugharamia viandikia, uchapaji na shajala. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 2,100,000 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji.

6.	22003	Mafuta na vilainishi	56,000,000	21,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 21,000,000 kwa ajili ya ununuzi wa mafuta ya magari. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 35,000,000 kutokana na kupungua kwa shughuli zinazohitaji magari.
7.	22006	Huduma za mavazi, malazi na viatu	2,925,000	7,650,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 7,650,000 kwa ajili ya kugharamia mavazi, malazi na viatu kwa watumishi Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 4,725,000 ili kukidhi mahitaji.
8.	22007	Gharama za pango	2,000,000	5,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 5,000,000 kwa ajili ya kulipia kumbi za mikutano. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 3,000,000 kutokana na kuongezeka ili kukidhi mahitaji.

9.	22008	Mafunzo ndani ya nchi	8,000,000	56,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 56,000,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo watumishi na wakulima. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 48,000,000 ili kukidhi mahitaji.
10.	22009	Mafunzo nje ya nchi	0	180,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 180,000,000 ili kuwezesha watumishi wa Tume kuhudhuria mafunzo nje ya nchi ikiwemo nauli za ndege na posho ya safari za nje
11.	22010	Usafiri ndani ya nchi	271,750,000	296,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 296,250,000 kwa ajili ya gharama ya usafiri ndani ya nchi kwa watumishi wa Idara Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 24,250,000 kutokana na kuongezeka kwa majukumu ya idara

12.	22011	Usafiri nje ya nchi	34,100,000	109,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 109,000,000 ili kuwezesha Tume kushiriki maadhimisho ya kimataifa. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 74,900,000 ili kukidhi mahitaji.
13.	22012	Huduma za mawasiliano na habari	4,000,000	21,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa shilingi 21,000,000 kwa ajili ya gharama za malipo ya huduma ya intaneti na simu. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 17,000,000 ili kukidhi mahitaji
14.	22014	Ukarimu, Ugavi na Huduma	10,030,000	87,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 87,000,000 ili kuwezesha malipo ya maadhimisho, sherehe, chakula na viburudisho. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 76,970,000 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji

15.	22015	Kilimo, Mifugo, Ugavi na Huduma	609,000,000	9,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 9,000,000 kwa ajili ya kugharamia mbegu, mbolea na madawa ya kilimo. Kasma hii imepungua kwa Shilingi 600,000,000 kutokana na baadhi ya shughuli zake kuhamishiwa kwenye bajeti ya maendeleo.
16.	22018	Matengenezo ya kawaida, ukarabati wa barabara na madaraja	1,047,500	2,000,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 2,000,000 kwa ajili ya kugharamia zana za kilimo. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 952,500 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji.
17.	22021	Matengenezo ya Kawaida ya Magari na Mitambo	10,500,000	4,500,000	Idara inaomba kuidhinishiwa Shilingi 4,500,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari na ununuzi wa vipuri. Kasma hii imepungua kwa Shilingi

					500,000 kutokana na idadi ya magari chakavu kupungua.
18.	22032	Gharama nyingine za Uendeshaji	3,245,000,000	0	Kasma hii haijatengewa fedha katika mwaka huu wa fedha kwa sababu kazi inayotekelezwa na kasma hii imehamishiwa kwenye fungu la fedha za maendeleo
19.	23150	Mitambo ya Usafirishaji	350,000,000	0	Kasma hii haijatengewa fedha katika mwaka huu wa fedha kwa sababu kazi inayotekelezwa na kasma hii imehamishiwa kwenye fungu la fedha za maendeleo
20.	23160	Mitambo ya Ujenzi wa miundombinu ya Umwagiliaji	5,000,000,000	0	Kasma hii haijatengewa fedha katika mwaka huu wa fedha kwa sababu kazi inayotekelezwa na kasma hii imehamishiwa kwenye fungu la fedha za maendeleo
21.	27210	Huduma za kijamii	2,500,000	0	Kasma hii haijatengewa bajeti kwa sababu utekelezaji wake utafanyika

		za kifedha			kupitia kifungu namba 1001.
22.	31121	Mitambo ya Usafirishaji	500,000,000	0	Kasma hii haijatengewa bajeti kwa sababu utekelezaji wake utafanyika kupitia kifungu namba 1001
23.	31122	Vifaa vya ofisi na mitambo	8,000,000	0	Kasma hii haijatengewa bajeti kutokana na kupungua kwa mahitaji
JUMLA YA KIFUNGU			11,671,139,000	2,857,530,000	

KIFUNGU 2005: UHAKIKI NA UDHIBITI UBORA					
Na.	KASMA	MAELEZO YA KASMA	KIASI KILICHOTENGWA		MAELEZO YA MATUMIZI
			2025/2026	2026/2027	
1.	21111	Mishahara ya watumishi	116,880,000	1,189,162,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 1,189,162,000 kwa ajili ya malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa masharti ya kudumu. Kasma hii imeongezeka kwa

					Shilingi 1,072,282,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi.
2.	21113	Stahili za watumishi	3,500,000	18,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 18,600,000 kwa ajili ya kugharamia stahili za watumishi. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 15,100,000 kutokana na kuongezeka kwa watumishi.
3.	22001	Gharama za Huduma na Vifaa vya Ofisi	3,600,000	10,500,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 10,500,000 kwa ajili ya kugharamia viandikia na programu za kitaalam. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 6,900,000 kutokana na kuongezeka kwa idadi ya watumishi katika kitengo.
4.	22003	Mafuta na Vilainishi	11,760,000	37,100,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 37,100,000 kwa ajili ya

					kununua mafuta. Kasma hii imeongezeka kwa shilingi 25,340,000 ili kukudhi mahitaji ya mafuta.
5.	22007	Gharama za pango.	7,000,000	4,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 4,000,000 kwa ajili ya kukodi ukumbi ili kuendesha mafunzo juu ya ukaguzi na udhibiti ubora wa miundombinu ya umwagiliaji kwa watumishi. Kasma hii imepungua kwa shilingi 3,000,000 kutokana na kupungua kwa mahitaji kumbi za kukodi.
6.	22008	Mafunzo Ndani ya Nchi	5,680,000	51,860,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 51,860,000 kwa ajili ya kugharamia mafunzo ya kuwajengea uwezo Watumishi wa Kitengo.

					Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 46,180,000 kutokana na kuongezeka kwa mahitaji ya mafunzo kwa watumishi wa Kitengo.
7.	22010	Usafiri Ndani ya Nchi	10,300,000	337,490,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 337,490,000 kwa ajili ya gharama za usafiri ndani ya nchi kwa Watumishi wa kitengo katika shughuli za ukaguzi ubora na mafunzo. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 327,190,000 kutokana na kuongezeka kwa miradi inayohitaji ukaguzi ili kuhakiki na kudhibiti ubora wa miradi.
8.	22011	Usafiri Nje ya Nchi	200,000	0	Kasma hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001.

9.	22012	Huduma za Mawasiliano na Habari	360,000	5,580,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 5,580,000 kwa ajili ya gharama za malipo ya ada za wahandisi wa kitengo katika bodi ya usajili wahandisi. Kasma imeongezeka kwa shilingi 5,220,000 kutokana na kuongezeka kwa wahandisi wanaohitaji kuwezesha gharama bodi ya kihandisi.
10.	22014	Huduma za chakula na vinywaji	0	6,510,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 6,510,000 kwa ajili huduma ya chakula na vinywaji kwenye mkutano wa mafunzo ya kukuza ujuzi wa wahandisi wa kitengo wa kila mkoa.
11.	22021	Matengenezo ya Kawaia ya Magari na Mitambo	2,000,000	26,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 26,000,000 kwa ajili ya matengenezo ya magari na

					ununuzi wa vipuri. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 24,000,000 ili kukidhi mahitaji ya matengenezo na ununuzi ya vipuri.
12.	26311	Gharama za kuhudhuria mikutano ya Kitaaluma	900,000	12,600,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 12,600,000 kuwezesha wa wataalam katika warsha, vikao, semina za kitaaluma na usajili ya wahandisi katika bodi za Kitaaluma. Kasma hii imeongezeka kwa Shilingi 11,700,000 ili kukidhi mahitaji.
13.	27210	Usaidizi wa Kijamii	1,000,000	0	Kasma hii itatekelezwa kupitia kifungu 1001.
14.	31122	Vifaa vya Ofisi, Mashine na Mitambo	0	24,000,000	Kitengo kinaomba kuidhinishiwa Shilingi 24,000,000 kwa ajili ya manunuzi ya mashine na vifaa vya kompyuta.
JUMLA YA KIFUNGU			163,180,000	1,723,402,000	

3.4 Makadirio ya Matumizi ya Miradi ya Maendeleo

Katika Mwaka 2026/2027, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji (Fungu 05) imepanga kutumia jumla ya **Shilingi 308,721,961,000** kwa ajili ya kutekeleza miradi ya Maendeleo. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 259,617,801,000** sawa na **asilimia 84.09** ni Fedha za Ndani na **Shilingi 49,104,160,000** sawa na **asilimia 15.91** ni Fedha za Nje kupitia Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania - TFSRP.

3.4.1 Miradi itakayotekelezwa

Mchanganuo wa kina wa miradi itakayotekelezwa kwa kila kifungu umeoneshwa kwenye **Jedwali Na.4**.

Jedwali Na. 4: Mchanganuo wa Matumizi ya Fedha za Maendeleo kwa Mwaka 2026/2027

Kifungu: 1003

Jina la Kifungu: Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na Tathmini

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya Viashiria Muhimu vya Utendaji (KPIs) kwa miradi 146 ya umwagiliaji iliyo katika hatua ya ujenzi ifikapo Juni, 2027.	272,700,000	0
		Kuwezesha mikutano miwili ya warsha kwa Sekta Binafsi zinazojihusisha na maendeleo ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2027.	38,400,000	0
		Kuwezesha Kitengo cha Ununuzi na Ugavi kufanya ufuatiliaji wa uzingatiaji wa matakwa ya kimkataba katika miradi ya Umwagiliaji inayotekelezwa ifikapo Juni, 2027	80,000,000	0

4403	Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)	Kufanya ukaguzi, ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa miradi ya umwagiliaji inayotekelezwa kupitia programu ya TFSRP ifikapo Juni, 2027	0	584,000,000
Jumla ya Fedha Kifungu 1003			311,100,000	584,000,000

Kifungu: 1006

Jina la Kifungu: Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kufanya ukaguzi wa miradi 56 ya umwagiliaji kwa kuzingatia thamani ya Fedha katika miradi inayojengwa ifikapo Juni, 2027	91,260,000	0
		Kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji wa miradi 40 na mapendekezo ya hoja za ukaguzi ifikapo Juni, 2027	58,740,000	0
Jumla ya Fedha Kifungu 1006			150,000,000	0

Kifungu: 1007

Jina la Kifungu: Kitengo cha TEHAMA

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kusimika Mtandao wa Ndani (LAN) na Intaneti ya Serikali katika Ofisi nne (4) za Mikoa za Umwagiliaji ifikapo Juni, 2027.	400,000,000	0
		Kuandaa na kutekeleza moduli za usimamizi wa wamwagiliaji binafsi na usimamizi wa ukodishaji wa mitambo katika Mfumo wa Usimamizi wa Umwagiliaji (iMIS) ifikapo Juni, 2027.	188,900,000	0
Jumla ya Fedha Kifungu 1007			588,900,000	0

Kifungu: 1009

Jina la Kifungu: Kitengo cha Usimamizi wa Mazingira na Jamii

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kufanya tathmini ya athari kwa mazingira na jamii (ESIA) katika miradi 30 ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	469,000,000	0
		Kuandaa na kusambaza Mpango wa Mazingira na Jamii (Environmental and Social Management Plan -ESMP) na Mpango wa Matumizi Sahihi ya Viuatilifu(Integrated Pest Management Plan -IPMP) katika Skimu 20 ifikapo Juni, 2027	42,000,000	0
		Kufanya ufuatiliaji wa masuala ya kimazingira katika miradi 60 ya umwagiliaji inayoendelea na ujenzi na ukarabati ifikapo Juni, 2027	49,500,000	0

		Kujenga uelewa kwa wakulima kuhusu utunzaji wa mazingira na njia sahihi za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi pamoja na kuimarisha mfumo wa Mrejesho katika skimu 80 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	47,500,000	0
		Kuandaa na kutekeleza mpango wa uhamishaji na Fidia katika miradi 5 ya umwagiliaji ifikapo Juni,2027	92,000,000	0
4403	Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)	Kufanya ufuatiliaji wa shughuli za usalama wa mazingira na jamii ikiwemo Mpango wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii (ESMP), Mfumo wa Kupokea na Kushughulikia Malalamiko (GRM) na Mpango Jumuishi wa usimamizi wa Viuatilifu (IPMP) kupitia programu ya TFSRP ifikapo Juni, 2027	0	479,600,000
Jumla ya Fedha Kifungu 1009			700,000,000	479,600,000

Kifungu: 2001**Jina la Kifungu: Idara ya Utafiti na Usanifu**

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4403	Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)	Kuwezesha uratibu na utekelezaji wa Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP) ifikapo Juni 2027.	0	2,342,400,000
		Kufanya tafiti kuhusu hali ya na matumizi ya maji yaliyopo chini ya ardhi ifikapo Juni 2027.	0	201,100,000
		Kuwajengea uwezo watumishi wa umwagiliaji kuhusu teknolojia za kisasa za umwagiliaji na mwelekeo wa kufikia Juni 2027	0	243,500,000
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa kina wa skimu za umwagiliaji 434 ifikapo Juni, 2027.	24,132,500,000	0

	Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa miradi ya upembuzi yakinifu na usanifu wa kina ifikapo juni 2027.	901,000,000	0
	Kukamilisha upembuzi yakinifu na usanifu wa mradi wa Umwagiliaji Gridi ya Taifa ifikapo Juni 2027.		0
	Kufanya uhakiki wa eneo linalomwagiliwa katika Mikoa 25 ifikapo Juni, 2027.	11,227,500,000	0
	Kuanzisha ajenda ya kitaifa ya Utafiti wa Umwagiliaji ili kuongoza tafiti za baadaye kufikia Juni 2027.	369,100,000	0
	Kuanzisha na kudumisha rejesta ya utafiti wa umwagiliaji ili kufuatilia tafiti zote zinazoendelea na zilizokamilika ifikapo Juni 2027.	117,500,000	0
	Kueneza matokeo ya utafiti kwa wadau na watunga sera kupitia warsha na machapisho ifikapo Juni 2027.	201,400,000	0
Jumla ya Kifungu 2001		52,000,000,000	2,787,000,000

Kifungu: 2002**Jina la Kifungu: Idara ya Uendelezaji wa Miundombinu**

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kuendelea na ujenzi wa skimu mpya 55 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	62,169,476,268	0
		Kuendelea na ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika shamba la Chinangali II (BBT) ifikapo Juni, 2027	5,895,803,806.95	0
		Kujenga miundombinu ya umwagiliaji katika bustani ya mimea (botanical garden) Chamwino, Dodoma ifikapo Juni, 2027	4,427,650,000	0
		Kuendelea na ukarabati wa skimu 39 za umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	42,365,233,149.44	0
		Kufanya ukarabati wa miradi midogo 30 ya umwagiliaji katika mikoa 25 kufikia Juni, 2027	14,015,000,000	0

		Kuwezesha Ofisi za mikoa na za Wilaya kufanya ufuatiliaji wa miradi inayoendelea kufikia Juni, 2027	1,021,000,000	0
		Kukamilisha ujenzi wa mabwawa 23 ya umwagiliaji kufikia Juni, 2027	52,943,754,070.08	0
		Kuwezesha usimamizi wa miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	11,984,400,000	0
		Kufanya mafunzo kwa Mameneja wa Miradi 30, Wahandisi 150 na wafanyakazi wengine 20 kuhusu usimamizi wa miradi ya ujenzi kufikia Juni, 2027.	244,250,000	0
		Kujenga na kuboresha vituo vya usimamizi wa mitambo ya umwagiliaji katika Mikoa ya Dodoma, Kilimanjaro, Tabora, Mbeya na Katavi ifikapo Juni, 2027	935,700,000	0
		Kuwezesha matengenezo ya mitambo na magari makubwa katika kituo cha	898,475,000	0

		ukodishaji Dodoma ifikapo Juni, 2027		
		Ununuzi wa mitambo ya ujenzi kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	812,333,705.92	0
		Kukamilisha ujenzi wa ofisi ya Makao Makuu Njedengwa ifikapo Juni, 2026	2,382,425,000	0
		Kuendelea na ujenzi wa ofisi za umwagiliaji katika Mikoa 4 ifikapo Juni, 2027	5,022,300,000	0
4403	Programu ya Mifumo Himilivu Chakula Tanzania (TFSRP)	Kufanya ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji katika skimu 23 zenye ukubwa wa hekta 41,034 za kupitia Programu ya TFSRP ifikapo Juni, 2027	0	25,983,560,000
		Uchimbaji wa visima 696 na kusimika mifumo ya umwagiliaji katika Halmashauri 178 na ununuzi wa Diesel surface pump 1000 ifikapo Juni, 2027	0	16,785,000,000
		Kujenga na kuweka vifaa katika maabara ya uhakiki wa ubora wa ujenzi ifikapo Juni, 2027	0	1,940,000,000
Jumla ya Kifungu 2002			205,117,801,000.32	44,708,560,000

Kifungu: 2004

Jina la Kifungu: Idara ya Uendeshaji

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa kutekelezwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kujenga uwezo wa wasimamizi 50 wa Skimu za Umwagiliaji katika matumizi ya mfumo wa iMIS kwa ajili ya usajili wa Skimu, Vyama vya Umwagiliaji (IOs), Wakulima na Usimamizi wa Ankara za Ada ya Huduma za Umwagiliaji (ISF) ifikapo Juni 2027.	105,000,000	0
		Kusajili wakulima 2,000, Vyama vya Umwagiliaji 100 na wawekezaji binafsi wa umwagiliaji 20 ifikapo Juni 2027.	98,000,000	0
		Kuwezesha uanzishaji wa mashamba Makubwa Matano (5) ya kimkakati yanayosimamiwa na NiRC ifikapo Juni	38,250,000	0

		2027.		
		Kukusanya takwimu za uzalishaji wa mazao kutoka mikoa 25 ifikapo Juni 2027.	26,500,000	0
		Kujenga uwezo wa Vyama vya Wamwagiliaji 300 kuhusu mbinu bora za kukabiliana na tatizo la chumvi kwenye udongo katika skimu za umwagiliaji ifikapo Juni 2027.	47,500,000	0
		Kujenga uwezo wa viongozi na wakulima 5,000 wa Vyama vya Umwagiliaji kuhusu mbinu bora za Usimamizi na Usambazaji wa Maji ifikapo Juni 2027.	94,000,000	0
		Kupitia na kuhuisha Mkakati wa Ukusanyaji wa Mapato ya Mfuko wa Maendeleo ya Umwagiliaji (IDF) ifikapo Juni 2027.	28,000,000	0
		Kufanya mafunzo ya ukusanyaji wa Ada ya Huduma za Umwagiliaji (ISF) kwa Vyama vya Umwagiliaji 500 ifikapo Juni	62,750,000	0

		2027.		
4403	Programu ya Mifumo Himilivu ya Chakula Tanzania (TFSRP)	Kutoa mafunzo kwa Vyama vya Umwagiliaji kuhusu Uendeshaji, Usimamizi na Matunzo (UUM) pamoja na kusaini mikataba 200 ifikapo Juni 2027.	0	300,000,000
		Kufanya mafunzo ya Kanuni Bora za Kilimo (GAP) kwa mazao ya umwagiliaji kwa maafisa ugani 50 wa NIRC na wakulima 1,000 ifikapo Juni 2027.	0	245,000,000
JUMLA YA KIFUNGU 2004			500,000,000	545,000,000

Kifungu: 2005

Jina la Kifungu: Kitengo cha Uhakiki na Udhibiti Ubora

Geresho la Mradi	Jina la Mradi	Shughuli zilizopangwa kutekelezwa	Gharama za Mradi	
			Fedha za Ndani	Fedha za Nje
4486	Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo (ASDP II)	Kufanya ukaguzi wa ubora wa ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya umwagiliaji katika miradi 59 inayoendelea na ujenzi ifikapo Juni, 2027	149,000,000	0
		Kufanya mapitio ya upembuzi yakinifu na usanifu wa miundombinu 40 ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	42,600,000	0
		Kuwezesha wataalamuu 60 wa Umwagiliaji kutumia miongozo mbalimbali ya umwagiliaji ikwemo muongozo kabambe wa umwagiliaji, katika usanifu na usimamizi wa miradi ya umwagiliaji ifikapo Juni, 2027	58,400,000	0
JUMLA YA KIFUNGU			250,000,000	0

3.5 Muhtasari wa Maombi ya Fedha kwa Mwaka 2026/2027

Katika Mwaka 2026/2027, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji inaomba kuidhinishiwa jumla ya **Shilingi 384,290,761,000**. Kati ya Fedha hizo, **Shilingi 308,721,961,000** ni Fedha za Maendeleo na **Shilingi 75,568,800,000** ni fedha za Matumizi ya Kawaida. Mchanganuo wa kina wa Fedha zinazoombwa umeoneshwa katika Jedwali Na. 5.

Jedwali Na. 5: Muhtasari wa Makadirio ya bajeti kwa Mwaka 2026/2027

Na.	Maelezo		Bajeti 2026/2027
1	Matumizi ya Kawaida	Mishahara	10,419,970,000
		Matumizi Mengineyo	10,069,812,500
		Matumizi Mengineyo- Usimamizi wa Miradi.	55,079,017,500
		Jumla Ndogo	75,568,800,000
2	Matumizi ya Maendeleo	Ndani	259,617,801,000
		Nje	49,104,160,000
		Jumla ndogo	308,721,961,000
	Jumla Kuu		384,290,761,000

NAOMBA KUTOA HOJA.

VIAMBATISHO

Kiambatisho Na. 1: Miradi ya ujenzi

1A: MIRADI 28 YA UJENZI WA MIUNDOBINU YA UMWAGILIAJI ILIYOKAMILIKA

i. MABWAWA SABA (7)

	Mkoa	Wilaya	Jina la Bwawa	Ujazo (CUM)	Utekelezaji
1.	Manyara	Mbulu	Tlawi Dam	1,100,000	100%
2.	Tabora	Sikonge	Ulyanyama Dam	2,070,000	100%
3.	Tabora	Uyui	Goweko Dam Phase I	4,000,000	100%
4.	Tanga	Korogwe	Mkomazi Dam	37,498,352	100%
5.	Shinyanga	Shinyanga	Nyida Dam	4,500,000	100%
6.	Simiyu	Bariadi	Kasoli Dam	1,890,000	100%
7.	Mwanza	Sengerema	Katunguru Dam	2,150,000	100%
	JUMLA			53,208,352	

ii. SKIMU 21

	Mkoa	Wilaya	Jina la Skimu	Eneo (Ha)	Utekelezaji
8	Manyara	Mbulu	Tlawi	350	100%
9	Mwanza	Buchosa	Magurukenda	350	100%
10	Mwanza	Buchosa	Sukuma	400	100%
11	Mwanza	Kwimba	Mahiga	800	100%

12	Iringa	Iringa	Mkombozi Lot IV	6,000	100%
13	Iringa	Iringa	Mkombozi Lot I		100%
14	Iringa	Iringa	Mkombozi Lot III		100%
15	Mara	Rorya	Rabour	180	100%
16	Mbeya	Mbarali	Msesule	3,500	100%
17	Mwanza	Sengerema	Katunguru	800	100%
18	Kilimanjaro	Same	Myamba	400	100%
19	Iringa	Mafinga	Mtula	75	100%
20	Iringa	Kilolo	Mgambalenga	3,000	100%
21	Mbeya	Busokero	Mbaka	500	100%
22	Ruvuma	Songea	Muhukuru	300	100%
23	Tabora	Nzega	Idudumo I	400	100%
24	Mbeya	Mbarali	Madibira	3,200	100%
25	Kilimanjaro	Moshi	Mandakamnono	820	100%
26	Tabora	Nzega	Idudumo II	715	100%
27	Dodoma	Chamwino	Ndogowe	2,000	100%

28	Dodoma	Chamwino	Chinangali I	88	100%
	JUMLA			23,528	
1B: MIRADI 118 YA UJENZI WA MIUNDOMBINU YA UMWAGILIAJI INAYOENDELEA					
i. Skimu 55 za Ujenzi					
Na	Mkoa	Wilaya	Jina La Mradi	Ukubwa (ha)	Utekelezaji
1	Dodoma	Bahi	Kongogo	450	94%
2	Tabora	Sikonge	Ulyanyama	700	88%
3	Iringa	Iringa	Mkombozi Lot II	6,000	76%
4	Mbeya	Kyela	Makwale	3,150	75%
6	Kilimanjaro	Rombo	Ikuini, Mboni, Mraokyero	910	72%
7	Dodoma	Bahi	Matarajira, Mtazamo, Bahi Sokoni	4,500	72%
8	Dodoma	Chamwino	Membe	1,600	62%
9	Rukwa	Sumbawanga	Ilemba	4,200	42%
10	Morogoro	Kilosa	Rudewa	2,200	41%
11	Singida	Mkalama	Msingi	1,600	40%
12	Manyara	Mbulu	Tlawi II	120	38%
13	Tabora	Shinyanga	Lyamalagwa	2,200	32%
14	Arusha	Karatu	Eyasi	6,500	32%
5	Geita	Sengerema	Ibanda	2,500	23%
15	Dodoma	Chamwino	Membe II	1,800	10%

16	Arusha	Monduli	Mto Wa Mbu	5,000	10%
17	Singida	Iramba	Masimba	1,000	10%
18	Kigoma	Ujiji	Luiche	3,800	10%
19	Kilimanjaro	Mwanga	Kigonigoni	2,500	10%
20	Kilimanjaro	Moshi	Mawala	3,832	8%
21	Mara	Bunda/Serengeti	Bugerela na Nyamitita	590	8%
22	Tabora	Nzega	Idudumo III	1,500	7%
23	Morogoro	Mvumi	Ujenzi wa uzio katika skimu za dakawa na mvumi		7%
24	Ruvuma	Nyasa	Lundo	456	6%
25	Njombe		Ujenzi na uwekaji wa mifumo ya umwagiliaji katika shamba la pamoja la chai.	720	6%
26	Morogoro	Ifakara	Wami Luhindo	3,500	5%
27	Iringa	Iringa	Ujenzi wa miundombinu ya kuzuia mafuriko katika skimu ya mkombozi		5%
28	Ruvuma	Tunduru	Mkotamo	800	2%
29	Mtwara	Nanyamba	Arusha Chini	520	2%
30	Songwe	Momba	Naming'ong'o II	5,200	2%
31	Morogoro		Malimbika	2,700	2%
32	Mbeya	Mbarali	Njombe/Isitu	1,760	2%
33	Dodoma	Kondoa	Kwamadebe	450	1%
34	Mbeya	Mbarali	Construction of Fence,	-	Hatua ya Makabidhiano

			Warehouse, Residential houses, Farm roads and Borehole drilling at Madibira Irrigation Scheme		
35	Mara	Musoma	Bugwema	3,000	Hatua ya Makabidhiano
36	Singida	Manyoni	Mbwasa	4,950	Hatua ya Makabidhiano
37	Tabora	Uyui	Goweko	2,600	Hatua ya Makabidhiano
38	Tanga	Korogwe	Mkomazi	6,680	Hatua ya Makabidhiano
39	Simiyu	Bariadi	Kasoli II	754	Hatua ya Makabidhiano
40	Katavi	Mpanda	Itenka	2,500	Hatua ya Makabidhiano
41	Tanga	Korogwe	Kwamsisi	850	Hatua ya Makabidhiano
42	Mtwara	Masasi	Mapalagwe	794	Hatua ya Makabidhiano
43	Tabora	Nzega	Nhele	7,000	Hatua ya Makabidhiano
44	Singida	Manyoni	Udimaa	800	Hatua ya Makabidhiano
45	Pwani	Bagamoyo	Chauru	1000	Hatua ya Makabidhiano
46	Kilimanjaro	Moshi	Mananga, Ndekambeko, Masaera na Masaga	950	Hatua ya Makabidhiano
47	Songwe	Momba	Sasenga	2,000	Hatua ya Makabidhiano
48	Ruvuma	Mbinga	Mbala	2,000	Hatua ya Makabidhiano
49	Tabora	Nzega	Construction of Nata - Chamipulu Irrigation Scheme	4,000	Hatua ya Makabidhiano

			and Drainage System		
50	Arusha	Ngorongoro	Digodigo, Mugholo na Oldonyosambu	2,300	Hatua ya Makabidhiano
51	Singida	Ikungi	Itagata	650	Hatua ya Makabidhiano
52	Mara	Bunda	Kisangwa	1,500	Hatua ya Makabidhiano
53	Kilimanjaro	Moshi	Makeresho	3,400	Hatua ya Makabidhiano
54	Mara	Bunda	Maliwanda	640	Hatua ya Makabidhiano
55	Tanga	Korogwe	Mkameni	700	Hatua ya Makabidhiano
	JUMLA			124,626	
ii. Ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji katika shamba la BBT					
Na	Mkoa	Wilaya	Jina la Mradi	Ukubwa (ha)	Utekelezaji
1	Dodoma	Chamwino	Chinangali	1,552	30%
iii. Skimu 39 za ukarabati					
Na.	Mkoa	Wilaya	Jina la Mradi	Ukubwa (ha)	Utekelezaji
1	Kilimanjaro	Mwanga	Kirya	1,800	86%
2	Songwe	Momba	Naming'ong'o	5,900	85%
3	Katavi	Mpanda	Mwamkulu	5,800	70%
4	Mbeya	Mbarali	Matebete na Gonakuvagogolo	3,900	69%
5	Morogoro	Malinyi	Itete	1,650	68%

6	Iringa	Kilolo	Ruaha Mbuyuni	980	66%
7	Njombe	Nyombe	Itipingi	760	54%
8	Mbeya	Mbarali	Uturo na Isenyela	3,900	53%
9	Mbeya	Mbarali	Chosi na Herman	2,500	46%
10	Morogoro	Mvomero	Mgongola	1,620	44%
11	Mbeya	Mbarali	Mbuyuni Kimani	4,900	40%
12	Mbeya	Mbarali	Makangarawe	2,500	40%
13	Morogoro	Morogoro Tc	Mbalangwe	1,500	40%
14	Singida	Siingida	Msange	4,000	40%
15	Ruvuma	Tunduru	Nambalapi	1,500	37%
16	Kilimanjaro	Same	Ndungu na Kihurio	1,500	36%
17	Morogoro	Morogoro Vijijini	Tulokongwa	3,800	35%
18	Rukwa	Nkasi	Lwafi Katongolo	4,500	30%
19	Mtwara	Masasi	Ndanda	950	28%
20	Iringa	Iringa	Mangalali	950	19%
21	Tabora	Igunga	Mwamapuli	4,000	12%
22	Tanga	Korogwe	Chekelei	2,900	10%
23	Morogoro	Morogoro	Kiroka	800	7%
24	Kilimanjaro	Hai	Mtambo	6,800	7%

25	Iringa	Kilolo	Mgambalenga II	5,530	6%
26	Iringa	Iringa	Magozi na Luganga	1,000	4%
27	Lindi	Lindi	Narunyu	800	2%
28	Lindi	Lindi	Rutamba	2,800	2%
29	Lindi	Ruangwa	Nanganga	2,700	2%
30	Ruvuma	Nyasa	Kimbande	2,900	Hatua ya Makabidhiano
31	Lindi	Lindi	Kinyope	2,800	Hatua ya Makabidhiano
32	Mbeya	Mbarali	Madibira II	3,200	Hatua ya Makabidhiano
33	Manyara	Hanang"	Endagaw	990	Hatua ya Makabidhiano
34	Morogoro	Ifakara	Idete	4,800	Hatua ya Makabidhiano
35	Katavi	Mpanda	Kabage	3,900	Hatua ya Makabidhiano
36	Tanga	Korogwe	Mahenge	900	Hatua ya Makabidhiano
37	Morogoro	Mvomero	Msufini	950	Hatua ya Makabidhiano
38	Katavi	Mpanda	Usense	900	Hatua ya Makabidhiano
39	Lindi	Lindi	Mkwaya	2,900	Hatua ya Makabidhiano
	JUMLA			106,480	
iv. Ujenzi wa Mabwawa 23 ya Umwagiliaji					
Na.	Mkoa	Wilaya	Jina la Bwawa	Ujazo (cum)	Utekelezaji
1	Dodoma	Mpwapwa	Msagali	92,000,000	97%
2	Dodoma	Chamwino	Membe	12,000,000	95%
3	Singida	Mkalama	Msingi	1,875,000	65%

4	Singida	Iramba	Masimba	4,000,000	59%
5	Singida	singida	Msange	8,000,000	40%
6	Tabora	Manispaa ya Tabora	Iyombo	6,600,000	35%
7	Geita	Geita	Ibanda	6,350,000	30%
8	Mtwara	masasi	Ndanda	3,600,000	30%
9	Kigoma	Ujiji	Luiche	2,500,000	10%
10	Tanga	Korogwe	Chekelei	3,000,000	10%
11	Arusha	Karatu	Eyasi	7,000,000	4%
12	Lindi	Lindi	Narunyu	13,400,000	2%
13	Lindi	Ruangwa	Nanganga	52,400,000	2%
14	Lindi	Lindi	Rutamba	1,184,972	2%
15	Kilimanjaro	Same	Yongoma	5,839,958	2%
16	Manyara	Mbulu	Dirim	13,810,000	2%
17	Tabora	Uyui	Gowekeo II	4,000,000	1%
18	Lindi	Lindi	Mkwaya	11,180,000	Hatua ya Makabidhiano
19	Katavi	Tanganyika	Karema	6,000,000	Hatua ya Makabidhiano
20	Katavi	Nsimbo	Msadya	29,700,000	Hatua ya Makabidhiano
21	Tabora	Nzega	Nhele	26,790,000	Hatua ya Makabidhiano
22	Geita	Nyang'wale	Nyamgogwa	27,860,000	Hatua ya Makabidhiano
23	Tabora	Nzega	Iyuki	45,515,700	Hatua ya Makabidhiano
	Jumla			100,629,958	

Kiambatisho Na. 2 Upembuzi yakinifu na Usanifu wa Kina

2A: SKIMU 120 AMBAZO UPEMBUZI YAKINIFU NA USANIFU WA KINA UMEKAMILIKA					
Na	Mkoa	Wilaya	Jina la Skimu	Eneo (ha)	Hatua za Utekelezaji
1	Arusha	Ngorongoro	Pinyinyi	700	100%
2	Arusha	Ngorongoro	Oldonyo Sambu	450	100%
3	Arusha	Karatu	Mang'ola	850	100%
4	Katavi	Mpanda	Itenka	3,546	100%
5	Katavi	Mpanda	Kakese	520	100%
6	Kilimanjaro	Mwanga	Kigonigoni	1,200	100%
7	Kilimanjaro	Same	Yongoma	1,800	100%
8	Singida	Iramba	Masimba	1,500	100%
9	Tabora	Uyui	Gowekeo	1,000	100%
10	Simiyu	Busega	Lutubiga	250	100%
11	Singida	Manyoni	Msange	3,500	100%
12	Singida	Manyoni	Mbwasa	1,500	100%
13	Singida	Manyoni	Udimaa	700	100%
14	Singida	Mkalama	Msingi	2,000	100%
15	Kilimanjaro	Rombo	Ikuini	2,000	100%
16	Kilimanjaro	Rombo	Mraokeryo	400	100%
17	Iringa	Kilolo	Magozi	1,300	100%
18	Manyara	Mbulu	Dongobesh	625	100%
19	Ruvuma	Songea	Namatuhi	350	100%
20	Manyara	Mbulu	Dirim	335	100%
21	Kigoma	Kibondo	Mgondogondo	212	100%

22	Arusha	Meru Dc	Mapama	4,930	100%
23	Pwani	Bagamoyo	Chauru	1,000	100%
24	Kagera	Muleba	Buyaga	120	100%
25	Singida	Manyoni	Mbwasa	3,750	100%
26	Tanga	Kilindi	Kwadundwa	250	100%
27	Tanga	Nyasa	Chihulu	1,000	100%
28	Tanga	Korogwe	Kwamsisi	350	100%
29	Tanga	Lushoto	Shundai	300	100%
30	Ruvuma	Nkasi	Lundo	600	100%
31	Ruvuma	Nkasi	Lwafi-Katongolo	3,300	100%
32	Ruvuma	Tunduru	Nambalapi	1,000	100%
33	Ruvuma	Tunduru	Mkotamo	800	100%
34	Morogoro	Mvomero	Misufini	1,000	100%
35	Manyara	Mbulu	Tumati	270	100%
36	Morogoro	Kilombero	Idete	1,000	100%
37	Tabora	Nzega	Nhele	6,000	100%
38	Pwani	Kibiti	Mbakia Mtuli	24,000	100%
39	Arusha	Arumeru	Kisimiri Juu	500	100%
40	Katavi	Mpimbwe	Mwamapuli	13,605	100%
41	Songwe	Momba	Naming'ongo	5,000	100%
42	Iringa	Kilolo	Mgambalenga	3,000	100%
43	Mwanza/ Geita	Sengerema/ Geita	Ibanda	1,500	100%
44	Morogoro	Kilosa	Rudewa	1,000	100%
45	Iringa	Iringa	Mangalali	750	100%
46	Kilimanjaro	Same	Ndungu Fidia	560	100%

47	Iringa	Iringa	Lipuli	560	100%
48	Njombe	Njombe	Itipingi	162	100%
49	Mtwara	Nanyamba	Arusha Chini	120	100%
50	Tabora	Igunga	Mwamapuli	2,000	100%
51	Geita	Chato	Masasi	350	100%
52	Geita	Bukombe	Nampangwe	350	100%
53	Mwanza	Sengerema	Igaka	3,000	100%
54	Iringa	Kilolo	Nyanzwa	9,000	100%
55	Rukwa	Kalambo	Legeza-Mwendo	5,500	100%
56	Dodoma	Kondoa	Kisese	3,000	100%
57	Geita	Nyang'wale	Nyamgogwa	2,000	100%
58	Kagera	Kyerwa/ Karagwe	Skimu ya Gereza la Kitengule	5,000	100%
59	Kagera	Biharamulo	Mwiruzi	1,300	100%
60	Dodoma	Mpwapwa	Mlembule	3,000	100%
61	Dodoma	Mpwapwa	Kizi	500	100%
62	Dodoma	Mpwapwa	Chitemo	250	100%
63	Rukwa	Sumbawanga	Ilemba	3,000	100%
64	Kigoma	Kakonko	Katengera	300	100%
65	Kigoma	Kakonko	Mgunzu	300	100%
66	Kigoma	Kakonko	Ruhwiti	300	100%
67	Kigoma	Kakonko	Kanyonza	300	100%
68	Kigoma	Kasulu	Asante Nyerere	2,300	100%
69	Kigoma	Kasulu	Kilimo Kwanza	1,500	100%
70	Kigoma	Kakonko	Muhwazi	500	100%
71	Kigoma	Kakonko	Ruhuru	350	100%

72	Kigoma	Kakonko	Lukoyoyo	200	100%
73	Kigoma	Kakonko	Chulanzo	200	100%
74	Ruvuma	Mbinga	Litumbandyosi	900	100%
75	Tabora	Sikonge	Kalupale	2,500	100%
76	Arusha	Ngorongoro	Digodigo	400	100%
77	Arusha	Ngorongoro	Kisangilo	480	100%
78	Arusha	Ngorongoro	Muholo	450	100%
79	Arusha	Ngorongoro	Naani	200	100%
80	Arusha	Ngorongoro	Enjoriet	500	100%
81	Arusha	Monduli	Mto Wa Mbu	4,000	100%
82	Mbeya	Rungwe	Mbaka	180	100%
83	Mbeya	Mbarali	Mwendamtitu	3,000	100%
84	Mbeya	Mbarali	Gwiri	400	100%
85	Mbeya	Mbarali	Igomelo	312	100%
86	Morogoro	Kilombero	Msolwa Ujamaa	540	100%
87	Morogoro	Kilosa	Mvumi	600	100%
88	Iringa	Kilolo	Mgololo	1,000	100%
89	Tanga	Korogwe.	Mombo	300	100%
90	Tabora	Nzega	Idudumo	300	100%
91	Tabora	Sikonge	Ulyanyama	400	100%
92	Mbeya	Mbarali	Uturo	1,700	100%
93	Kilimanjaro	Mwanga	Kivulini	613	100%
94	Tanga	Lushoto	Kwemgiriti	209	100%
95	Iringa	Kilolo	Ruaha Mbuyuni	180	100%
96	Iringa	Iringa	Luganga	700	100%
97	Morogoro	Morogoro	Tulo Kongwa	200	100%

98	Njombe	Ludewa	Lifua	220	100%
99	Njombe	Njombe	Idofi	533	100%
100	Pwani	Bagamoyo	Chauru	1,000	100%
101	Mara	Bunda	Balili	196	100%
102	Mara	Serengeti	Nyamitita	150	100%
103	Mara	Bunda	Bugelela	100	100%
104	Mara	Bunda	Maliwanda	440	100%
105	Pwani	Bagamoyo	BIDP - Bagamoyo	100	100%
106	Dodoma	Chamwino	Chinangali	709	100%
107	Dodoma	Chamwino	Membe	1,000	100%
108	Dodoma	Chamwino	Ndogowe	2,000	100%
109	Kilimanjaro	Moshi	Mandakamnono	2,000	100%
110	Tanga	Korogwe.	Mkameni	560	100%
111	Mbeya	Mbarali	Njombe - Isitu	1,560	100%
112	Mtwara	Mtwara	Kitere	710	100%
113	Iringa	Mufindi	Dabaga	250	100%
114	Arusha	Karatu	Qangdend	3,000	100%
115	Arusha	Karatu	Mbuga Nyekundu		100%
116	Arusha	Karatu	Jobaji		100%
117	Arusha	Karatu	Dumbechand		100%
118	Arusha	Karatu	Mang'ola Barazani		100%
119	Arusha	Karatu	Langhangareri		100%
120	Arusha	Karatu	Malekchand		100%
	Jumla			180,257	
B: SKIMU 389 AMBAZO UPEMBUZI YAKINIFU NA USANIFU WA KINA UNAOENDELEA					
Na.	Mkoa	Wilaya	Jina la Skimu	Eneo (Ha)	Hatua za utekelezaji

1	Dodoma	Chamwino	Mpwayungu	1,000	30%
2	Dodoma	Chamwino	Manda	10,000	30%
3	Dodoma	Chamwino	Izava	2,000	30%
4	Dodoma	Chamwino	Kelema Balai/ Chalinze	1,000	30%
5	Dodoma	Chemba	Jogolo	500	30%
6	Dodoma	Dodoma	Hombolo	300	30%
7	Dodoma	Kondoa	Hurui	600	30%
8	Dodoma	Bahi	Mkakatika	2,500	30%
9	Dodoma	Bahi	Mtitaa	500	30%
10	Dodoma	Bahi	Chikopelo	800	30%
11	Dodoma	Mpwapwa	Kinusi	800	30%
12	Dodoma	Mpwapwa	Malolo	1,200	30%
13	Dodoma	Mpwapwa	Godegode	900	30%
14	Dodoma	Mpwapwa	Tambi	700	30%
15	Dodoma	Mpwapwa	Mbori	600	30%
16	Dodoma	Mpwapwa	Magweta	400	30%
17	Dodoma	Mpwapwa	Chamkoroma	200	30%
18	Dodoma	Bahi	Makanda	5,000	30%
19	Dodoma	Bahi	Lukali	8,000	30%
20	Dodoma	Bahi	Idodoma	1,000	30%
21	Dodoma	Bahi	Mpondi manungu	300	30%
22	Tabora	Nzega	Isunda	4,000	30%
23	Tabora	Nzega	Igombe	10,000	30%
24	Tabora	Nzega	Mwamikola	2,000	30%
25	Tabora	Nzega	Budushi	1,000	30%
26	Tabora	Kaliua	Kona 4	1,000	30%

27	Tabora	Kaliua	Igombe	1,000	30%
28	Tabora	Kaliua	Mnange	1,000	30%
29	Tabora	Sikonge	Usunga	1,000	30%
30	Tabora	Sikonge	Kiloli	1,000	30%
31	Tabora	Tabora	Iyombo	1,000	30%
32	Tabora	Tabora	Magoweko/Inala	400	30%
33	Tabora	Urambo	Uyogo	500	30%
34	Tabora	Urambo	Igunguli	500	30%
35	Tabora	Urambo	Kalembela	500	30%
36	Tabora	Uyui	Majengo	1,100	30%
37	Tabora	Igunga	Igurubi	1,100	30%
38	Tabora	Igunga	Buhekela	800	30%
39	Tabora	Igunga	Mwashiku	700	30%
40	Tabora	Igunga	Makomelo	1,500	30%
41	Morogoro	Gairo	Lukando/Chanjele	1,200	60%
42	Morogoro	Gairo	Kichaka Miba	395	60%
43	Morogoro	Gairo	Kisitwi, Kwipipa	640	60%
44	Morogoro	Gairo	Kibedya	200	60%
45	Morogoro	Ifakara	Lumemo/ Katrin	80	60%
46	Morogoro	Ifakara	Wami Luhindo	1,000	60%
47	Morogoro	Kilombero	Maki/ Magombera	300	60%
48	Morogoro	Kilombero	Mang`ula Youth Group	260	60%
49	Morogoro	Kilombero	Signali, Kisawasawa	800	60%
50	Morogoro	Kilombero	Mashamba ya miwa ya wakulima	18,000	60%

51	Morogoro	Mvomero	Lukenge	1,500	60%
52	Morogoro	Mvomero	Dakawa	1,000	60%
53	Morogoro	Mvomero	Hembeti - Dihombo	2,000	60%
54	Morogoro	Mvomero	Mbogo/Komtonga	8,300	60%
55	Morogoro	Morogoro	Lubasazi	120	60%
56	Morogoro	Morogoro	Matuli, Mzinga Rice Farm	250	60%
57	Morogoro	Morogoro	Mlali	1,000	60%
58	Morogoro	Morogoro	Ndole	120	60%
59	Morogoro	Ulanga	Euga	440	60%
60	Morogoro	Ulanga	Minepa	1,800	60%
61	Morogoro	Ulanga	Lupilo	3,000	60%
62	Morogoro	Kilosa	Aliqadiriya Children Association	200	60%
63	Morogoro	Kilosa	Chanzuru, Chongwe	347	60%
64	Morogoro	Kilosa	Ilonga	640	60%
65	Morogoro	Kilosa	Rudewa	1,000	60%
66	Morogoro	Kilosa	Wakati ni Mali	1,000	60%
67	Geita	Bukombe	Nampangwe, Bugelenga	250	50%
68	Geita	Mbogwe	Mugelele	350	50%
69	Geita	Mbogwe	Nyamwilolelwa	7,200	50%
70	Geita	Mbogwe	Magenge		50%
71	Geita	Mbogwe	Nyakagomba,		50%
72	Geita	Mbogwe	Nyachiluluma		50%
73	Geita	Mbogwe	Bukondo, Kageye		50%
74	Geita	Mbogwe	Nyansalala		50%

75	Geita	Mbogwe	Nyandago Nzera		50%
76	Geita	Geita	Lukumbo		50%
77	Geita	Geita	Nyamboge.		50%
78	Geita	Chato	Masasi Kibehe	450	50%
79	Geita	Chato	Nyisanzi		50%
80	Geita	Chato	Mwabasabi	450	50%
81	Iringa	Mufindi	Idunda, Nyololo	25,000	50%
82	Iringa	Mufindi	Mbalamaziwa		50%
83	Iringa	Mufindi	Ihowanza		50%
84	Iringa	Mufindi	Itandula		50%
85	Iringa	Mufindi	Malangali		50%
86	Iringa	Mufindi	Maduma		50%
87	Iringa	Mufindi	Ikweha		50%
88	Iringa	Mufindi	Mgololo		50%
89	Iringa	Mufindi	Igomaa, Msosa		50%
90	Iringa	Mufindi	Ikula		50%
91	Iringa	Kilolo	Kilalakidewa		50%
92	Iringa	Kilolo	Mgowelo		50%
93	Iringa	Iringa	Makifu		50%
94	Iringa	Iringa	Magubike		50%
95	Iringa	Iringa	Pawaga Prison, Mlenge		50%
96	Iringa	Iringa	Tungamalenga		50%
97	Iringa	Iringa	Mapogoro		50%
98	Iringa	Iringa	Isaka, Ibumila		50%
99	Iringa	Iringa	Mgama		50%

100	Iringa	Iringa	Idodi		50%
101	Mara	Rorya	Nyathorogo	12,375	50%
102	Mara	Rorya	Kirogo		50%
103	Mara	Rorya	Chereche		50%
104	Mara	Rorya	Rwang'enyi		50%
105	Mara	Rorya	Baraki, Irienyi		50%
106	Mara	Rorya	Ochuna, Ryangubo		50%
107	Mara	Rorya	Ingida Andaki		50%
108	Mara	Butiama	Biutiama		50%
109	Mara	Tarime	Bisarwi		50%
110	Mara	Tarime	Weigita		50%
111	Kigoma	Kasulu	Nyakitonto	20,000	30%
112	Kigoma	Kasulu	Titye		30%
113	Kigoma	Kasulu	Rungwe Mpya		30%
114	Kigoma	Uvinza	Mgambazi		30%
115	Kigoma	Uvinza	Kashagulu		30%
116	Kigoma	Uvinza	Nkonkwa		30%
117	Kigoma	Uvinza	Ilagala, Janda		30%
118	Kigoma	Kigoma	Kumbaga		30%
119	Kigoma	Kigoma	Mgondogondo		30%
120	Kigoma	Kigoma	Nyendara, Kahambwe		30%
121	Kigoma	Kigoma	Kigina		30%
122	Kagera	Karagwe	Kisoju	3,000	30%
123	Kagera	Karagwe	Mato	4,500	30%
124	Kagera	Muleba	Buligi	5,000	30%
125	Kagera	Muleba	Kyamyolwa	500	30%

126	Kagera	Muleba	Kyota, buyaga	620	30%
127	Kagera	Muleba	Buhangaza	600	30%
128	Kagera	Kyerwa	Ruushwa	400	30%
129	Kagera	Ngara	Bigombo	800	30%
130	Kagera	Ngara	Mpanyula, Nyarulama	431	30%
131	Kagera	Ngara	Muhongo, Ngudusi	1,650	30%
132	Kagera	Misenyi	Mashamba ya miwa wakulima wadogo	2,000	30%
133	Katavi	Mpanda	Kilida	7,000	25%
134	Katavi	Mpanda	Ikondamoyo		25%
135	Katavi	Mpanda	Ugalla		25%
136	Katavi	Mpanda	Mnyagala		25%
137	Katavi	Mpanda	Lugomesi		25%
138	Katavi	Mpanda	Kakese		25%
139	Katavi	Mlele	Mirumba		25%
140	Katavi	Mlele	Msambara		25%
141	Katavi	Mlele	Kafisha Ikola		25%
142	Rukwa	Sumbawanga	Kianda igonda	67,000	25%
143	Rukwa	Sumbawanga	Nsavia/Lumbesa		25%
144	Rukwa	Sumbawanga	Uzia		25%
145	Rukwa	Sumbawanga	Maleza		25%
146	Rukwa	Sumbawanga	Kilyamatundu		25%
147	Rukwa	Sumbawanga	Tumaini/Lwanji		25%
148	Rukwa	Sumbawanga	Itela		25%
149	Rukwa	Sumbawanga	Mititii		25%
150	Rukwa	Sumbawanga	Msia		25%

151	Rukwa	Sumbawanga	Solola/Nkanga		25%
152	Rukwa	Sumbawanga	Mwadui		25%
153	Rukwa	Sumbawanga	Kalalasi		25%
154	Rukwa	Sumbawanga	Isakilolo		25%
155	Rukwa	Kalambo	Ilimba		25%
156	Rukwa	Kalambo	Mkowe		25%
157	Rukwa	Kalambo	Santamaria		25%
158	Rukwa	Kalambo	Sopa		25%
159	Rukwa	Kalambo	Kamawe, Kasanga		25%
160	Rukwa	Kalambo	Katete		25%
161	Rukwa	Kalambo	Mtuntumbe		25%
162	Rukwa	Kalambo	Kasitu, Tatanda		25%
163	Rukwa	Kalambo	Mao, Katazi		25%
164	Rukwa	Kalambo	Mnazi		25%
165	Rukwa	Kalambo	Kaluko		25%
166	Rukwa	Kalambo	Kileshe, Kambo		25%
167	Rukwa	Kalambo	Kalembela		25%
168	Rukwa	Kalambo	Ulumi, Katuka		25%
169	Rukwa	Nkasi	Korongwe Asilia		25%
170	Ruvuma	Namtumbo	Lipupuma	19,000	25%
171	Ruvuma	Namtumbo	Msanjesi		25%
172	Ruvuma	Namtumbo	Mtakuja		25%
173	Ruvuma	Mbinga	Mkungwe		25%
174	Ruvuma	Mbinga	Sanga		25%
175	Ruvuma	Songea	Nambendo		25%
176	Ruvuma	Songea	Kitai, Njalila		25%

177	Ruvuma	Songea	Matimira		25%
178	Ruvuma	Songea	Nakahuga		25%
179	Ruvuma	Songea	Mpitimbi B		25%
180	Ruvuma	Songea	Parangu		25%
181	Ruvuma	Tunduru	Mtengashari		25%
182	Ruvuma	Tunduru	Nmasalau		25%
183	Ruvuma	Tunduru	Madaba, Kitanda		25%
184	Ruvuma	Tunduru	Misyaje		25%
185	Songwe	Momba	Msangano	26,500	25%
186	Songwe	Momba	Kapele, Msia		25%
187	Songwe	Mbozi	Chisata		25%
188	Songwe	Mbozi	Mkombozi		25%
189	Songwe	Ileje	Ikombe (Ilulu)		25%
190	Songwe	Ileje	Katendo, Nalwenda		25%
191	Songwe	Ileje	Nambunda		25%
192	Songwe	Ileje	Nandukutu		25%
193	Songwe	Ileje	Mtima		25%
194	Songwe	Ileje	Nasato		25%
195	Songwe	Songwe	Nanjembo		25%
196	Songwe	Songwe	Ngwala		25%
197	Songwe	Songwe	Kanga		25%
198	Mbeya	Kyela	Tenende	39,000	40%
199	Mbeya	Kyela	Mabunga		40%
200	Mbeya	Kyela	Kingirikanga		40%
201	Mbeya	Mbeya	Songwe Prison		40%
202	Mbeya	Mbarali	Mpunga moja		40%

203	Mbeya	Mbarali	Milango Kumi		40%
204	Mbeya	Mbarali	Mhwela		40%
205	Mbeya	Mbarali	Magigiwe		40%
206	Mbeya	Mbarali	Mwendamtitu		40%
207	Mbeya	Mbarali	Kongolo Mswiswi		40%
208	Mbeya	Mbarali	Wiamahango		40%
209	Mbeya	Mbarali	Madibira		40%
210	Mbeya	Mbarali	Kapyo Mswiswi		40%
211	Mbeya	Rungwe	Kisegese		40%
212	Mbeya	Rungwe	Kifunda		40%
213	Mbeya	Rungwe	KatelaNtamba		40%
214	Mbeya	Rungwe	Mbaka, Ngana		40%
215	Simiyu	Maswa	Kinagwiguru	21,000	25%
216	Simiyu	Maswa	Mwang'honoli, Buyubi		25%
217	Simiyu	Maswa	Kidabu, Masela		25%
218	Simiyu	Meatu	Mwagila		25%
219	Simiyu	Meatu	Mwakasumbi		25%
220	Simiyu	Meatu	Mwaukoli		25%
221	Simiyu	Busega	Mkula		25%
222	Simiyu	Busega	Mwamanyili		25%
223	Simiyu	Busega	Ilumya, Sanga		25%
224	Simiyu	Busega	Shigala, Chamgasa		25%
225	Simiyu	Busega	Shimanilwa		25%
226	Simiyu	Busega	Nyamikoma		25%
227	Simiyu	Busega	Kalemela		25%

228	Simiyu	Bariadi	Gilya, Sapiwi		25%
229	Simiyu	Bariadi	Ikungulyandili Nkuri		25%
230	Simiyu	Bariadi	Pugu		25%
231	Simiyu	Itilima	Isakang'wale		25%
232	Simiyu	Itilima	Sagara		25%
233	Simiyu	Itilima	Ngeme		25%
234	Simiyu	Itilima	Meriya		25%
235	Manyara	Mbulu	Arri	7,000	40%
236	Manyara	Mbulu	Bashay		40%
237	Manyara	Mbulu	Mangisa		40%
238	Manyara	Mbulu	Diyomatt		40%
239	Manyara	Mbulu	Guwangw		40%
240	Manyara	Hanang'	Endasworld		40%
241	Manyara	Simanjiro	Londoto		40%
242	Manyara	Simanjiro	Msitu wa Tembo		40%
243	Manyara	Simanjiro	Ruvu remit		40%
244	Manyara	Simanjiro	Ngipa, Malila		40%
245	Manyara	Simanjiro	Guwangw		40%
246	Mwanza	Ukerewe	Kiozu	23,000	35%
247	Mwanza	Ukerewe	Mibungo		35%
248	Mwanza	Ukerewe	Busegena		35%
249	Mwanza	Kwimba	Jojilo		35%
250	Mwanza	Kwimba	Mwamanga		35%
251	Mwanza	Kwimba	Goroma, Nyamatara		35%
252	Mwanza	Kwimba	Mwitambu		35%
253	Mwanza	Kwimba	Mwankulwe		35%

254	Mwanza	Kwimba	Sumve Lugulu		35%
255	Mwanza	Kwimba	Sumve		35%
256	Mwanza	Buchosa	Nyanshana Lintel		35%
257	Mwanza	Magu	Simiyu		35%
258	Mwanza	Magu	Kandawe		35%
259	Mwanza	Misungwi	Nyang'homango		35%
260	Mwanza	Misungwi	Lubuga		35%
261	Mwanza	Misungwi	Ukiliguru Research		35%
262	Mwanza	Misungwi	Manawa		35%
263	Shinyanga	Kishapu	Lunguya	8,000	25%
264	Shinyanga	Shinyanga	Mwamkanga		25%
265	Shinyanga	Shinyanga	Amani		25%
266	Shinyanga	Kahama	Nimbo		25%
267	Shinyanga	Kahama	Bulungwa /Butibu		25%
268	Shinyanga	Kahama	Ubagwe		25%
269	Shinyanga	Kahama	Ulowa		25%
270	Arusha	Monduli	Kabambe Serera	14,550	40%
271	Arusha	Monduli	Lositeti		40%
272	Arusha	Meru DC	Maktemu		40%
273	Arusha	Meru DC	Domikwa		40%
274	Arusha	Meru DC	Eyani		40%
275	Arusha	Meru DC	Kimyakata		40%
276	Arusha	Meru DC	Kimosonu		40%
277	Arusha	Meru DC	Ukombozi		40%
278	Arusha	Meru DC	Mwakeny		40%
279	Arusha	Meru DC	Olkung'wado		40%

280	Arusha	Meru DC	Momela		40%
281	Arusha	Meru DC	Nasula		40%
282	Arusha	Meru DC	Ngabobo		40%
283	Arusha	Meru	Valeska		40%
284	Arusha	Longido	Tingatinga		40%
285	Arusha	Arusha DC	Naresho		40%
286	Singida	Iramba	Ulemo - Zinziligi - Mbelekese	17,750	25%
287	Tabora	Tabora	Igwisi - Mwamabondo	5,000	25%
288	Katavi	Tanganyika	Iloba	1,540	85%
289	Dodoma	Bahi	Skimu za Bahi	5,000	80%
290	Mbeya	Mbarali	Ukwavila	5,700	75%
291	Arusha	Arumeru	Skimu za bonde la Mto Themi	3,000	50%
292	Mwanza	Sengerema	Butonga - Nyamazuko, Isole/Kishinda	6,000	25%
293	Tanga	Tanga	Golani shutashuta	10,300	25%
294	Tanga	Pangani	Kigurusimba		25%
295	Tanga	Pangani	Kipumbwi		25%
296	Tanga	Korogwe	Kwamngumi		25%
297	Tanga	Korogwe	Magoma		25%
298	Tanga	Korogwe	Mapangoni		25%
299	Tanga	Korogwe	Kwagunda		25%
300	Tanga	Mkinga	Mwakijembe		25%

301	Tanga	Kilindi	Chajula		25%
302	Tanga	Kilindi	Tamota		25%
303	Tanga	Handeni	Lukozi		25%
304	Tanga	Handeni	Mbwei		25%
305	Tanga	Handeni	Kwemkwazu		25%
306	Tanga	Handeni	Langoni, Mkongoi		25%
307	Tanga	Handeni	Mkundiya mbaru		25%
308	Tanga	Handeni	Mkundiya mtae		25%
309	Tanga	Muheza	Misozwe		25%
310	Kilimanjaro	Moshi	Arusha Chini	29,000	50%
311	Kilimanjaro	Moshi	Soko		50%
312	Kilimanjaro	Moshi	Kaloleni		50%
313	Kilimanjaro	Mwanga	Kileo		50%
314	Kilimanjaro	Same	Kwa Sita		50%
315	Kilimanjaro	Same	Ruvu Mferejini		50%
316	Kilimanjaro	Same	Ndugai		50%
317	Kilimanjaro	Same	Naururu		50%
318	Kilimanjaro	Same	Magereza		50%
319	Kilimanjaro	Same	Upper Mkomazi Basin		50%
320	Kilimanjaro	Hai	Kilabeda A		50%
321	Kilimanjaro	Hai	Metrum		50%
322	Kilimanjaro	Hai	Roosinde		50%
323	Kilimanjaro	Hai	Mwera		50%
324	Kilimanjaro	Hai	Boloti		50%
325	Kilimanjaro	Siha	Ngarony		50%

326	Kilimanjaro	Siha	Miti mirefu		50%
327	Njombe	Wang'ing'ombe	Itambo-Masaulwa	1,700	Hatua ya Manunuzi
328	Njombe	Wang'ing'ombe	Igwachanya-Mtapa-Masage	1,900	Hatua ya Manunuzi
329	Njombe	Wang'ing'ombe	Ulembwe - Ihasaka	900	Hatua ya Manunuzi
330	Njombe	Wang'ing'ombe	Mlangali-Wangamiko	1,700	Hatua ya Manunuzi
331	Njombe	Makete	Mfumbi	1,800	Hatua ya Manunuzi
332	Njombe	Makete	Usungilo, Ujuni	1,450	Hatua ya Manunuzi
333	Njombe	Makete	Matenga	530	Hatua ya Manunuzi
334	Njombe	Ludewa	Mbwila	4,000	Hatua ya Manunuzi
335	Njombe	Ludewa	Iselela	1,800	Hatua ya Manunuzi
336	Pwani	Mkuranga	Nyamato	3,000	Hatua ya Manunuzi
337	Pwani	Mkuranga	Mbezi	1,700	Hatua ya Manunuzi
338	Pwani	Mkuranga	Kitomondo	1,500	Hatua ya Manunuzi
339	Pwani	Kibaha	Kwala	2,000	Hatua ya Manunuzi
340	Pwani	Mkuranga	Kisele	1,400	Hatua ya Manunuzi
341	Lindi	Kilwa	Makangaga	6,000	Hatua ya Manunuzi
342	Lindi	Liwale	Ngongowe	500	Hatua ya Manunuzi
343	Lindi	Ruangwa	Chikoko	250	Hatua ya Manunuzi
344	Mtwara	Mtwara, Tandahimba	Kitere, Mapula Dihimba, Litehu	2,500	Hatua ya Manunuzi
345	Singida	Manyoni	Msemembo, Mtiwe, Waraka	1,300	Hatua ya Manunuzi
346	Singida	Manyoni	Saranda - Ngaiti - Maweni	1,308	Hatua ya Manunuzi
347	Singida	Manyoni	Nyamagogo-Chikuyu	550	Hatua ya Manunuzi

348	Singida	Singida	Itamka, Dodoma, Ijeghe Songa	2,900	Hatua ya Manunuzi
349	Singida	Singida	Ndang'ongo	375	Hatua ya Manunuzi
350	Singida	Singida	Mjinjimi, Sagara 1&2, Ngimu, Songambele	1,550	Hatua ya Manunuzi
351	Singida	Singida	Mgori	5,750	Hatua ya Manunuzi
352	Singida	Singida	Mnyinganyi	4,125	Hatua ya Manunuzi
353	Singida	Singida	Mgiriki, Ughandi - B, Minyaa, Merya	1,500	Hatua ya Manunuzi
354	Singida	Singida	Kisisi	8,000	Hatua ya Manunuzi
355	Singida	Singida	Mwasauya	375	Hatua ya Manunuzi
356	Singida	Singida	Mwaisumbi, Mpipiti, NAFCO, Senene Mfuru, Ikugha	250	Hatua ya Manunuzi
357	Singida	Singida	Ngamu, Mtendeni, Kisasida, Sasu, Mungumaji, Nkuhi.	1,000	Hatua ya Manunuzi
358	Singida	Singida	Unyambwa Juu, Ughaughu "B" Mwaghumbi, Manga, Mwampembee, Nyunjwi, Mang'onyi	1,300	Hatua ya Manunuzi
359	Singida	Ikungi	Mkiwa	8,000	Hatua ya Manunuzi
360	Singida	Ikungi	Inati, Ititi, Itagata	1,334	Hatua ya Manunuzi
361	Singida	Iramba	Mlandala	300	Hatua ya Manunuzi
362	Singida	Iramba	Msai- Mpambaa	125	Hatua ya Manunuzi

363	Singida	Iramba	Tyeme-Mkima	153	Hatua ya Manunuzi
364	Singida	Iramba	Mtoa-Ibambasi	125	Hatua ya Manunuzi
365	Singida	Iramba	Mingela/Itempu	625	Hatua ya Manunuzi
366	Singida	Iramba	Nganguli	303	Hatua ya Manunuzi
367	Singida	Iramba	Mayanzani, Shati	2,401	Hatua ya Manunuzi
368	Singida	Iramba	New Kiomboi Na Usure	158	Hatua ya Manunuzi
369	Singida	Iramba	Ujungu	3,000	Hatua ya Manunuzi
370	Singida	Iramba	Misuna	10,793	Hatua ya Manunuzi
371	Singida	Iramba	Kikonge Na Nsonga	200	Hatua ya Manunuzi
372	Singida	Iramba	Ndurumo	750	Hatua ya Manunuzi
373	Singida	Iramba	Tutu, Ruruma	273	Hatua ya Manunuzi
374	Singida	Mkalama	Dominiki	3,240	Hatua ya Manunuzi
375	Singida	Mkalama	Gumanga, Kidarafa, Kinandili	1,085	Hatua ya Manunuzi
376	Singida	Mkalama	Lyelembo	1,500	Hatua ya Manunuzi
377	Singida	Mkalama	Marera	1,250	Hatua ya Manunuzi
378	Singida	Mkalama	Miganga, Mwangeza, Mwanga, Senene	1,200	Hatua ya Manunuzi
379	Singida	Mkalama	Milade	1,800	Hatua ya Manunuzi
380	Singida	Mkalama	Hilamoto, Tatazi	9,900	Hatua ya Manunuzi
381	Singida	Mkalama	Yulansoni	1,500	Hatua ya Manunuzi
382	Singida	Singida	Mughamo, Mungumaji, Mandewa, Unyambwa, Uhamaka	1,000	Hatua ya Manunuzi
383	Singida	Singida	Sengasenga, Ndurumo, Makunda	1,230	Hatua ya Manunuzi

384	Singida	Singida	Ujungu	1,500	Hatua ya Manunuzi
385	Singida	Itigi	Mkombozi, Itandamilomo	1,400	Hatua ya Manunuzi
386	Singida	Mkalama	Tatazi, Iguguno, Mwanga	1,500	Hatua ya Manunuzi
387	Singida	Mkalama	Kinyangiri, Ilamoto	3,200	Hatua ya Manunuzi
388	Singida	Mkalama	Dominiki - Mamera	4,000	Hatua ya Manunuzi
389	Singida	Manyoni	Kitalalo, Makutupora, Mwiboo	3,530	Hatua ya Manunuzi
	Jumla			647,196	

2C: MABWAWA 51 AMBAYO UPEMBUZI YAKINIFU NA USANIFU WA KINA UMEKAMILIKA

Na.	Mkoa	Wilaya	Jina la Bwawa	Ujazo wa Bwawa (cum)	Hatua za utekelezaji
1	Dodoma	Kondoa	Kisese	28,010,000	100%
2	Geita	Nyang'wale	Nyamgogwa	27,800,000	100%
3	Iringa	Kilolo	Nyanzwa	2,720,000	100%
4	Lindi	Ruangwa	Nanganga	52,400,000	100%
5	Lindi	Mtama	Narunyu	13,400,000	100%
6	Lindi	Mtama	Nyangao	3,100,000	100%
7	Lindi	Lindi	Mkwaya	11,180,000	100%
8	Lindi	Lindi	Kinyope	1,180,000	100%
9	Mtwara	Mtwara	Mapalagwe	4,270,000	100%
10	Mtwara	Mtwara	Ndanda	3,600,000	100%
11	Songwe	Momba	Kasinde	28,010,000	100%
12	Rukwa	Sumbawanga	Legeza mwendo	2,312,000	100%
13	Tanga	Korogwe	Mkomazi	37,498,000	100%
14	Tanga	Korogwe	Chekelei	3,006,000	100%
15	Tanga	Handeni	Masatu	13,800,000	100%

16	Tanga	Lushoto	Kitivo	25,710,000	100%
17	Tanga	Lushoto	Mnazi	20,780,000	100%
18	Dodoma	Kongwa	Ngomai	66,930,000	100%
19	Dodoma	Mpwapwa	Mlembule	17,400,000	100%
20	Dodoma	Mpwapwa	Chitemo	21,410,000	100%
21	Kagera	Biharamulo	Mwiruzi	18,050,000	100%
23	Manyara	Mbulu	Dongobesh	9,380,000	100%
24	Manyara	Mbulu	Dirim	13,810,000	100%
25	Mara	Butiama	Suguti	12,154,268	100%
26	Morogoro	Malinyi	Usangule	2,347,687	100%
27	Mtwara	Tandahimba	Lipalwe	13,210,000	100%
28	Pwani	Kibiti	Mbakia Mtuli	100,778,186	100%
29	Pwani	Kibiti	Ngorongo	164,150,251	100%
30	Ruvuma	Mbinga	Mbala	5,350,000	100%
31	Ruvuma	Mbinga	Sanga	3,450,000	100%
32	Kilimanjaro	Same	Yongoma	5,839,958	100%
33	Tabora	Nzega	Nhele	26,790,000	100%
34	Mara	Bunda	Kisangwa	820,000	100%
35	Katavi	Mlele	Mwamapuli (Msadya)	20,000,000	100%
36	Katavi	Mlele	Kavuu	12,000,000	100%
37	Tabora	Sikonge	Kalupale	50,050,000	100%
36	Arusha	Arumeru	Themi -1	5,460,000	100%
37	Arusha	Arumeru	Themi -2	3,730,000	100%
40	Mtwara	Mtwara	Kilambo	14,310,000	100%
41	Mtwara	Nanyumbu	Lukula	15,770,000	100%

42	Mtwara	Mtwara	Mahurunga	14,050,000	100%
43	Katavi	Mpanda	Itenka	4,280,000	100%
44	Katavi	Tanganyika	Sibwesa	23,610,000	100%
45	Songwe	Momba	Kamsamba	62,920,000	100%
46	Morogoro	Kilombero	Mpanga	160,100,000	100%
47	Morogoro	Kilombero	Udagaji	205,000,000	100%
48	Kigoma	Kakonko	Chulanzo	14,810,000	100%
49	Kigoma	Kakonko	Ruhuru	5,600,000	100%
50	Kigoma	Kakonko	Muhwazi	6,400,000	100%
51	Kigoma	Kakonko	Kilimo Kwanza	5,960,000	100%

2D: MABAWA 49 AMBAYO UPEMBUZI YAKINIFU NA USANIFU WA KINA UNAENDELEA

Na.	Mkoa	Wilaya	Jina la Bwawa	Ujazo wa Bwawa	Hatua za utekelezaji
1	Morogoro	Kilombero	Ifakara Idete	28,180,000	90%
2	Mwanza	Chato	Mwabasabi	TDB	75%
3	Mwanza	Sengerema	Nyashana-Litel	TDB	75%
4	Mbeya	Mbeya DC	Mjele	TDB	30%
5	Mbeya	Mbeya DC	Mshewe	TDB	30%
6	Mbeya	Mbeya DC	Utengule Usongwe	TDB	30%
7	Mbeya	Mbeya DC	Inyala	TDB	30%
8	Mbeya	Mbarali	Kimani	TDB	30%
9	Mbeya	Mbarali	Ruaha	TDB	30%
10	Mbeya	Mbarali	Dudumizi	TDB	30%
11	Mbeya	Mbarali	Mambi	TDB	30%
12	Morogoro	Gairo	Malimbika	TDB	25%
13	Morogoro	Gairo	Chanjele/ Lukando	TDB	25%

14	Morogoro	Gairo	Chakwale	TDB	25%
15	Morogoro	Gairo	Kibedya	TDB	25%
16	Morogoro	Gairo	Kisitwi	TDB	25%
17	Morogoro	Ulanga	Namilesa	TDB	25%
18	Morogoro	Ulanga	Lupilo	TDB	25%
19	Morogoro	Ulanga	Kidibo	TDB	25%
20	Morogoro	Malinyi	Igawabiro	TDB	25%
21	Rukwa	Sumbawanga	Kianda igonda	TDB	40%
22	Rukwa	Sumbawanga	Maleza	TDB	40%
23	Rukwa	Sumbawanga	Kilyamatundu	TDB	40%
24	Rukwa	Kalambo	Ulumi	TDB	40%
25	Rukwa	Kalambo	Katuka	TDB	40%
26	Shinyanga	Kishapu	Lunguya	TDB	40%
27	Shinyanga	Shinyanga	Mwamkanga	TDB	40%
28	Shinyanga	Shinyanga	Amani	TDB	40%
29	Shinyanga	Shinyanga	Ngaganulwa	TDB	40%
30	Shinyanga	Kahama	Nimbo	TDB	40%
31	Shinyanga	Kahama	Bulungwa /Butibu	TDB	40%
32	Shinyanga	Kahama	Kisuke	TDB	40%
33	Tanga	Tanga	Kirare	TDB	45%
34	Tanga	Pangani	Kipumbwi	TDB	45%
35	Tanga	Pangani	Kigurusimba	TDB	45%
36	Tanga	Kilindi.	Kwadundwa	TDB	45%
37	Tanga	Handeni	Sezakofi	TDB	45%
38	Tanga	Handeni	Msangazi	TDB	45%
39	Tanga	Handeni	Msasa	TDB	45%

40	Tanga	Handeni	Kweingoma	TDB	45%
41	Tanga	Handeni	Nkale	TDB	45%
42	Tanga	Korogwe	Mapangoni	TDB	45%
43	Tanga	Korogwe	Magoma	TDB	45%
44	Kilimanjaro	Moshi	Kochakinde	TDB	30%
45	Kilimanjaro	Hai	Roosinde	TDB	30%
46	Kilimanjaro	Hai	Boloti	TDB	30%
47	Kilimanjaro	Same	Igoma	TDB	30%
48	Kilimanjaro	Same	Mkuyuni	TDB	30%
49	Kilimanjaro	Same	Kihurio	TDB	30%

2E: MABWAWA 82 AMBAYO UPEMBUZI YAKINIFU NA USANIFU WA KINA UNAENDELEA

Na.	Mkoa	Wilaya	Jina la Bwawa	Ujazo wa Bwawa	Hatua za utekelezaji
1	Mbeya	Mbeya	Magigwe, Lwanyo	TDB	25%
2	Mbeya	Mbarali	Madibira, Chimala	TDB	25%
3	Shinyanga	Kishapu	Lungunya	TDB	40%
4	Shinyanga	Shinyanga	Mwamkanga	TDB	40%
5	Shinyanga	Shinyanga	Amani, Ngaganulwa	TDB	40%
6	Shinyanga	Kahama	Nimbo, Kisuke	TDB	40%
7	Shinyanga	Kahama	Bulungwa/Butibu	TDB	40%
8	Rukwa	Sumbawanga	Kianda Igonda	TDB	40%
9	Rukwa	Sumbawanga	Maleza, Kilyamatundu	TDB	40%
10	Rukwa	Kalambo	Ulumi, Katuka	TDB	40%
11	Tabora	Kaliua	Kona 4, limbula	TDB	40%
12	Tabora	Igunga	Itumba, Igurubi	TDB	40%
13	Tabora	Igunga	Buwekela	TDB	40%
14	Tabora	Sikonge	Uluwa Mibono, Usunga	TDB	40%

15	Tabora	Tabora	Magoweko, Majengo	TDB	40%
16	Tabora	Nzega	Mbogwe, Ijanija	TDB	40%
17	Tabora	Nzega	Nzega Ndogo, Kamahangalanga	TDB	40%
18	Tabora	Nzega	Igombe, Sigiri	TDB	40%
19	Tabora	Nzega	Mambali, Ikindwa	TDB	40%
20	Tabora	Nzega	Nindo, Malolo	TDB	40%
21	Tabora	Uyui	Mbola, Mwakishindia	TDB	40%
22	Tabora	Uyui	Loya Mwamabondo	TDB	40%
23	Mwanza	Sengerema	Isole Kishinda	TDB	50%
24	Mwanza	Sengerema	Nyanshana Lintel	TDB	50%
25	Morogoro	Ulanga	Namilesa, Lupiro	TDB	25%
26	Morogoro	Mvomero	Dakawa	TDB	25%
27	Morogoro	Gairo	Chanjale/Lukando	TDB	25%
28	Morogoro	Gairo	Chakwale, Malimbika	TDB	25%
29	Morogoro	Gairo	Kibedya, Kisitwi, Malimbika	TDB	25%
30	Morogoro	Gairo	Kwipipa, Mikokami	TDB	25%
31	Pwani	Mkuranga	Kisere, Kitomondo	TDB	50%
32	Pwani	Mkuranga	Mbezi	TDB	50%
33	Pwani	Bagamoyo	Mandela	TDB	50%
34	Pwani	Kisarawe	Nyani, Mianzini	TDB	50%
35	Katavi	Mlele	Kilida	TDB	30%
36	Katavi	Mlele	Ilalangulu/Mirumba	TDB	30%
37	Katavi	Mpanda	Ikondamoyo	TDB	30%
38	Katavi	Mpanda	Itenka, Dilifu	TDB	30%
39	Katavi	Tanganyika	Katuma	TDB	30%

40	Mtwara	Nanyumbu	Masuguru	TDB	30%
41	Mtwara	Mtwara	Kitere, Mpapula	TDB	30%
42	Mtwara	Mtwara	Arusha Chini	TDB	30%
43	Mtwara	Tandahimba	Litehu	TDB	30%
44	Ruvuma	Mbinga	Kihungu, Mkungwe	TDB	30%
45	Ruvuma	Nyasa	Lundo	TDB	30%
46	Ruvuma	Tunduru	Mkotamo, Sanagaluhagara	TDB	30%
47	Ruvuma	Tunduru	Nambalapi, Mabuni	TDB	30%
48	Ruvuma	Songea	Nambendo	TDB	30%
49	Mara	Rorya	Irienyi, Rwang'enyi	TDB	35%
50	Mara	Rorya	Nyathorogo	TDB	35%
51	Mara	Tarime	Weigita, Kisangwa	TDB	35%
52	Mara	Bunda	Maliwanda	TDB	35%
53	Mara	Musoma	Siroli Simba	TDB	35%
54	Geita	Bukombe	Nampangwe	TDB	35%
55	Geita	Mbogwe	Mugelele	TDB	35%
56	Geita	Geita	Nzera/Nyamboge	TDB	35%
57	Geita	Chato	Nyisanzi, Mwabasabi	TDB	35%
58	Geita	Chato	Masasi Kibehe	TDB	35%
59	Iringa	Iringa	Magubike, Makota	TDB	40%
60	Iringa	Iringa	Idodi, Isaka	TDB	40%
61	Iringa	Iringa	Idumulavanu	TDB	40%
62	Iringa	Mufindi	Ikweha	TDB	40%
63	Iringa	Kilolo	Ilore	TDB	40%
64	Njombe	Ludewa	Ibumi/Masimavalafu	TDB	35%
65	Njombe	Wang'ing'ombe	Igwachanya, Ulembwe	TDB	35%

66	Njombe	Makete	Ujuni	TDB	35%
67	Lindi	Kilwa	Matandu, Mahonga	TDB	30%
68	Lindi	Mtama	Mahiwa	TDB	30%
69	Dodoma	Chamwino	Manda, Mpwayungu	TDB	30%
70	Dodoma	Chamwino	Chikopelo	TDB	30%
71	Dodoma	Chemba	Ndoroboni, Babayu	TDB	30%
72	Dodoma	Kondoa	Serya/Mongoroma	TDB	30%
73	Dodoma	Mpwapwa	Idodoma	TDB	30%
74	Dodoma	Kongwa	Mpondi Manungu	TDB	30%
75	Kagera	Muleba	Buligi	TDB	50%
76	Kagera	Kyerwa	Ruushwa	TDB	50%
77	Kagera	Ngara	Mugozi, Mpanyula	TDB	50%
78	Singida	Mkalama	Mwangeza, Katazi	TDB	25%
79	Singida	Manyoni	Itagata	TDB	25%
80	Singida	Singida	Mughamo	TDB	25%
81	Singida	Ikungi	Mang'onyi, Nkiwa	TDB	25%
82	Singida	Itigi	Itandamilimo	TDB	25%

Kiambatisho Na. 3: Ujenzi wa miradi midogo ya umwagiliaji

SKIMU NDOGONDOGO					
NA.	MKOA	WILAYA	JINA LA SKIMU	ENEO LA UMWAGILIAJI (Ha)	MAZAO/ZAO KUU
1	Mbeya	Mbeya DC	Luzwiwi	100	Mbogamboga, Mahindi, Maharage
2	Mara	Bunda	Balili (chanzo)	196	Mpunga na Mahindi
3	Singida	Iramba	Mlandara	300	Mbogamboga, Mahindi, Nyanya, Alizeti, Vitunguu
4	Singida	Manyoni	Msemembo	300	Mpunga
5	Songwe	Mbozi	Songwe Mwandeko	300	Mbogamboga, Mahindi, Maharage
6	Kigoma	Kakonko	Ruhuru	300	Mpunga, mboga mboga
7	Pwani	Rufiji/Mkuranga	Segeni/Yavayava	310	Mpunga, mboga mboga
8	Pwani	Bagamoyo	Matipwili	300	Mpunga
9	Manyara	Simanjiro/Kiteto	Gunge, Mwanya	127	Mbogamboga, Mahindi, Maharage, Kitunguu
10	Manyara	Babati TC	Nakwa	160	Mbogamboga, Mahindi, Maharage
11	Lindi	Liwale	Mangirikiti	500	Mazao ya Bustani (Mboga mboga), Mpunga
12	Mtwara	Tandahimba	Mkwiti	350	Mahindi, na Mbogamboga

13	Kagera	Bukoba DC/ Kyerwa/ Biharamulo	Kibirizi/Nyakakoni/ Kikoma	130	Mbogamboga, Mahindi, Kahawa na Migomba
14	Iringa	Iringa DC	Makota	200	Mbogamboga, na Mahindi
15	Njombe	Ludewa	Iselela	200	Vitunguu na viazi
16		Njombe	Mkomela A& Pangamasi	110	Viazi Mviringo, Nyanya na Vitunguu
17	Katavi	Mpimbwe/ Tanganyika	isiwazungu, Ikaka	1240	Mpunga, maharage, mahindi Cabbages
18	Shinyanga	Shinyanga	Mwamalili, Nduguti	750	Mpunga
19	Rukwa	Sumbawanga	Nsavia - Kikwale, Msia	450	Mpunga
20	Mwanza	Misungwi/Kwimba	Igongwa, Shilanoma	2900	Mpunga
21	Dodoma	Dodoma	Gawae	150	Zabibu, Mbogamboga na Alizeti
22	Tabora	Uyui	Lunguja	500	mpunga na mbogamboga
23	Morogoro	Gairo	Chanjale	220	Mbogamboga na Mahindi
24	Arusha	Arumeru(Meru)	MIMACO	150	Mpunga, Mahindi, Maharage
25	Ruvuma	Songea/Namtumbo	Mpitimbi B, Namahoma	170	Mbogamboga, Mahindi, Mpunga
26	Kilimanjaro	Hai/Same	Kiladedda A, Gunge	500	Mahindina, maharage, tangawizi
27	Geita	Geita	Lwenge	57	Mpunga,
28	Simiyu	Maswa	Skimu ya Bukangilija	200	Mahindi, Mbogamboga, Mpunga
29	Simiyu	Maswa	Kinamwigulu	100	Mahindi, Mbogamboga,

					Mpunga
30	Tanga	Muheza	Potwe	540	Mpunga, Mbogamboga
	JUMLA			11,810	